vuhaitien_2523

máy mình là asus k43SA, mình mới vừa mua được 3 ngày. khởi đọng lâu kinh khủng. mình kiểm tra thấy đợi tới 6 phút, không hiện lên nên mình tắt máy, mở lại những lần sau đều khoảng 4 phút (từ lúc nhấn nút nguồn tới khi các icon load xong). có 3 thời (gian) gian chậm nhất: hiện lên 4 cái biểu tượng của win, thứ hai là màn hình đen thui, hiện lên chữ wellcom (cái này nhanh, khoảng 4s), thứ 3 là tiếp tục màn hình màu đen cho đến lúc hiện lên các icon. mình vừa cài 1 số phần mềm rồi, chẳng lẽ phải cài lại windows nữa... mình không biết ghost nữa. mong mấy pro chỉ giúp

dang_yeu

Theo mình thì bạn có 1 file xóa file prefech nên tiến trình Load windows cho lần mở máy trước bị chậm.Nên bây giờ windows phải load lại các filr cho trình khởi đông nên chậm .Máy mình như vậy đó còn về máy bạn thì các bạn khác cho ý kiến nha

mình mới mua 3 ngày. cài lại windows nữa hả bạn? cửa hàng mới cài windows cho mình. huhu

---------- Bài thêm lúc 18:58 ---------- Bài trước là lúc 18:56 ----------

thuuong1309 Theo mình thì bạn có 1 file xóa file prefech nên tiến trình Load windows cho lần mở máy trước bị chậm.Nên bây giờ windows phải load lại các filr cho trình khởi đông nên chậm .Máy mình như vậy đó còn về máy bạn thì các bạn khác cho ý kiến nha nghĩa là sao bạn? mình muốn xóa thì sao? đúng là trước khi máy mình khởi đọng chậm là windows nó hiện lên 1 thông báo nào đó. hìnhcoi nhưkiểm tra ổ cứng thì phải. nó có 3 step, đợi khá lâu. nó chạy step 1 ò 1, ò 2, ò 3 mà mỗi lần chạy là nó quét máy trăm ngàn file thì phải (mình không biết nhiều tiếng anh nên thấy hình rồi nói thôi

justpur

r0ysy0301 máy mình là asus k43SA, mình mới vừa mua được 3 ngày. khởi đọng lâu kinh khủng. mình kiểm tra thấy đợi tới 6 phút, không hiện lên nên mình tắt máy, mở lại những lần sau đều khoảng 4 phút (từ lúc nhấn nút nguồn tới khi các icon load xong). có 3 thời (gian) gian chậm nhất: hiện lên 4 cái biểu tượng của win, thứ hai là màn hình đen thui, hiện lên chữ wellcom (cái này nhanh, khoảng 4s), thứ 3 là tiếp tục màn hình màu đen cho đến lúc hiện lên các icon. mình vừa cài 1 số phần mềm rồi, chẳng lẽ phải cài lại windows nữa... mình không biết ghost nữa. mong mấy pro chỉ giúp Cách tốt nhất là bạn mang máy đến cửa hàng bạn mua rồi hỏi họ xem

quoc_sinh_hoang

Cài lại windows đi bạn ạ, dù máy mới nhưng các siêu thị đều dùng các bản ghost đa cấu hình nên sẽ không thực sự hoàn hảo, hơn nữa đây đều là các bản windows dùng thử trong 30 ngày thôi. Nên bạn download đĩa windows gốc về mà cài lại, đảm bảo máy chạy nhanh bình thường, nếu không thì khi đó mới xác định được là máy bạn bị lỗi hay ko.

midu_hamhamkute

ko cần , đừng sợ em ơi, có gì đâu, heheh ?

bác xài windows 7 à, cài windows xp cho nhanh, down bản cc cleaner về, quét dọn rác 1 phát,

sau đó từ giao diện, chỉnh khởi động, tắt hết những thứ không cần thiết, vậy là xong.

cố lên bạn, còn cài windows hay đem bh, chắc không cần, họ cừoi đấy, bye, thân !

, link nè,

thằng file hippo có nhiều đó ngon nhé, chén thu, hahah ?

Christy

thuuong1309 Theo mình thì bạn có 1 file xóa file prefech nên tiến trình Load windows cho lần mở máy trước bị chậm.Nên bây giờ windows phải load lại các filr cho trình khởi đông nên chậm .Máy mình như vậy đó còn về máy bạn thì các bạn khác cho ý kiến nha không nên xóa file này,theo tui bạn nên cài lại windows vì khị cài lần đầu ban không biết bản windows đó thế nào,ban cứ cài lại windows và lên google hỏi cách tăng tốc windows 7 là có mà.tui ngày xưa cũng như bạn vậy nhưng mầy mò rùi cũng pít thui mà

Các chủ đề có liên quan khác