heo_boo_un_in

Hix các pác pro về vi tính ơi máy tính nhà em không hiểu bị sao mà khi vào các thư mục thì nó tạo 1 của sổ mới của thư mục đó chứ không vào hẳn thư mục

Thứ 2 là các thư mục ẩn vốn có trong máy thì nó hiện ra hết và không ẩn lại được.

Thứ 3 là khi cài hay sử dụng phần mềm thì không tìm thấy đường dẫn cảu thư mục trước giờ

Các pác giúp em giải quyết với nếu giải quyết với có cách nào giúp em nhan liên quan đến sống và chết đó

deltaseriea

thứ 1: bạn vào tool hay control panel chọn folder options , chọn thẻ general , có mục browse folder ấy, stick vào ô đầu ( open each folder in the same window)

thứ 2: cũng cái đó, bạn chọn thẻ view , đánh stick vào mục Don't show hidden files, fodles

thứ 3: nói rõ hơn tí, không hiểu, có hình thì càng tốt

hoalanhe2005

nuc123 Hix các pác pro về vi tính ơi máy tính nhà em không hiểu bị sao mà khi vào các thư mục thì nó tạo 1 của sổ mới của thư mục đó chứ không vào hẳn thư mục

Thứ 2 là các thư mục ẩn vốn có trong máy thì nó hiện ra hết và không ẩn lại được.

Thứ 3 là khi cài hay sử dụng phần mềm thì không tìm thấy đường dẫn cảu thư mục trước giờ

Các pác giúp em giải quyết với nếu giải quyết với có cách nào giúp em nhan liên quan đến sống và chết đó Bạn làm tương tự như cách của quangduy75 vừa hướng dẫn, nếu không được thì máy bạn vừa bị nhiễm virus.

Nếu bị virus thì xử lý như thế nào chắc mình không còn nói nữa

hoai_thu599

em vừa dùng hết các cách vẫn thế sao đây nếu bị virus em scan bằng Avira thì nó bảo vẫn Oke thế là sao

vo_doi_dot_com

nuc123 em vừa dùng hết các cách vẫn thế sao đây nếu bị virus em scan bằng Avira thì nó bảo vẫn Oke thế là sao có thể mấy file autorun trong máy bạn bị thay đổi nên nó không cho vào các ổ như bình thừong.bạn thử làm thế này:

bật run> gõ cmd> sau đó gõ: del c:\autorun.*/f/a/s/q enter sau đó đợi nó quyét

sau khi quyét xong bạn ấn phím mũi tên để hiện lại cái lệnh trên rồi thay chữ c thành D tương ứng với các ổ có trong máy bạn.

làm thế này để nó xóa hết file autorun ẩn trong máy.

nếu vậy chưa sạch bạn dùng đĩa hirent bôt vào dos gõ Vc sau đó ấn f2 để chọn ổ. ở đây bạn xóa hết file ẩn trong máy đy.

Bạn làm theo cách của bạn quanghuy75 là ok . Còn nếu không được thì máy bạn vừa nhiễm virus khá nặng rồi . Tốt nhất là nên cái lại HDH , sau khi cái đừng động chạm đến ổ nào hết và tiên hành cài Antivirus ( Avira chẳng hạn ) update cho nó rồi quét toàn bộ các ổ ( khỏi quét ổ C vì mới cài ) .

Chúc vui

Các chủ đề có liên quan khác