paperazy13

mình mới mua laptop Asus K43SA VX049 tại laptopno1. lúc mình dùng phần mềm kiểm tra thì thấy máy máy vừa mở 11 lần và thời (gian) gian vừa qua sử dụng là 7h. mình hỏi nhân viên thì người ta nói lúc mới xuất xưởng nhà sản xuất phải test máy để kiểm tra ổ cứng. không biết có đáng tin không?

mà thời (gian) gian sạc của con này là bao lâu? mình sạc ~4h, lúc 16h20 đến tận 20h15. không biết bạn nào có sạc lâu như mình không? bạn mình 1 thằng kêu là sạc có 1h, thằng kia thì sạc có 3h. mình thấy 4h cũng lâu. mình thấy sao sao ấy. mấy bạn giúp mình với!!!

---------- Bài thêm lúc 23:55 ---------- Bài trước là lúc 23:06 ----------

không ai giúp mình với!!!

lien1321

Mình xin trả lời vấn đề thứ 2 của bạn.Khi vừa mua laptop về bạn nên xài chừng nào mà máy hết pin tự động tắt nguồn.Và sạc càng lâu càng tốt. Đừng cho điện sạc bị ngắt quảng dễ làm tổn thọ pin.

congchuassaacc

Máy bạn sài pin mấy Cell. Nói chung bạn k cần e sợ về vấn đề có đảm bảo k đâu. Vấn đề pin thì bạn sài trong bao lâu thì hết, sạc 4h thì cũng là nhiều hơn bt 1 tí đối với máy còn mới nguyên

boutique_84

bạn sạc khi nào mà pin nó không còn nóng là khi đó pin vừa đầy ,mình cũng đang dùng con k53 đây

Xalbador

Máy mới về đương nhiên họ phải mở lên test phần cứng này nọ để kiểm hàng, ngoài ra giao máy họ cũng sẽ phải cài windows trước cho khách, mà cài windows thì cũng phải khởi động lại ít nhất 1-2 lần, chưa kể sau đó cài các phần mềm tiện ích kèm theo khác nó cũng đòi restart mà, chẳng sao cả.

Terran

Máy asus có đèn báo pin mà. Khi nào bạn sạc đầy đèn báo nó chuyển từ màu đỏ sang xanh là khi đó pin trên 95% rồi. Đã sạc pin là phải sạc đầy, để lâu 1 chút chả có vấn đề j cả. Còn chuyện test máy là chuyện bình thường. Tuy nhiên nếu máy của bạn lúc mua mà là free DOS thì mở hộp ra nó phải chưa cài hệ điều hành mới đúng, còn mở ra vừa bụp nguyên cái windows + soft hầm bà lằng là bọn đấy vớ vẩn.

vingot_doimoi

ukm, lúc mở máy lên là chưa bị gì hết. mà hôm nay lên trường, thằng pạn nó bảo cái asus k43 (core i5, gt520mx), còn máy mình chỉ khác nó cái card là ati 6730 thôi. nó sạc 1h30 phút cũng xài được 3h, mình sạc 3h30 cũng xài được 3h, cũng là asus k43 luôn. mà nó bảo máy mình bị gì rồi. trong cái control panel có phần option nvidia mới sốc trong khi máy mình la ati. bên ngoài vẫn có soft chỉnh card ati. thế mới sốc. nó bảo chắc máy mình bị thay linh kiên ùi...

Yogi

có lẽ lúc xuất xưởng thì nhân viên phải kiểm tra lại máy có trục trặc gì không ,với lại lúc bán thì nhân viên phải mở máy cho khách hàng dùng thử thôi ,cái này đâu có quan trọng đâu bạn ,miễn là mình mua hàng ở cửa hiệu tốt là được rùi

tắt máy tính ,cắm vô sạc ,chừng thấy đèn báo hiệu pin ngừng sáng thì thôi

oanhoanh91_2009

trong cái control panel có phần option nvidia trong khi máy mình là card ati hd 6730. chuyện này là thế nào nhỉ?

vdc2004hoan

mình dùng asus x44h sạc hơi lâu.có hôm để qua đêm cũng không sao mà

tốt nhất là bạn nên mua ở những nơi uy tín.tự tay đập hộp rùi ngồi chờ người ta cài windows đánh giá là ok nhất

Coman

laptop khi sac pin full thì có chức năng not charging mà.nên cắm điện xài luôn.

bongmataac

về mở máy mình nghĩ không quan trọng, miễn là có tem bảo hành và có thể bảo hành tại tại TTBH của asus (và đủ 24 tháng), thế là được. về pin, máy nình hết sạch pin cũng phải sạc gần 1 đêm mới full đây (asus k43 sv), chuyện sạc nhanh hay chậm còn do dung lượng pin, độ chai pin và cả điện áp ra của bộ chuyển đổi nữa chứ. vài ý kiến cá nhân, có gì sai thì thông cảm cho mình nhé.

Beornheard

nhưng mà còn cái vụ cái card của mình là ati hd6730 mà trong control panel lại có nvidia GT control nữa chứ

haiyenle_1901

thế ai cài windows cho bạn?mấy ông nhân viên bán máy ak?chắc tống cho bản ghost của con k43 sj chẳng hạn.nó sẽ có NVDIA vì cài rồi,sau đó mấy ông ý lại cài thêm driver ATI vào..pin thì không sao đâu.mình vừa dùng máy >10 tiếng mỗi ngày,để pin,cắm sạc (không chơi bài tháo pin như các bro,chứng kiến mấy ông "quang tèo" ổ cứng khi sụt điện rồi.phương châm là:thà tèo pin còn hơn tèo ổ cứng,mặc dù quả pin cũng ~1tr5)

makeawish thế ai cài windows cho bạn?mấy ông nhân viên bán máy ak?chắc tống cho bản ghost của con k43 sj chẳng hạn.nó sẽ có NVDIA vì cài rồi,sau đó mấy ông ý lại cài thêm driver ATI vào..pin thì không sao đâu.mình vừa dùng máy >10 tiếng mỗi ngày,để pin,cắm sạc (không chơi bài tháo pin như các bro,chứng kiến mấy ông "quang tèo" ổ cứng khi sụt điện rồi.phương châm là:thà tèo pin còn hơn tèo ổ cứng,mặc dù quả pin cũng ~1tr5) Thank bạn, thế mà mình không nghĩ ra. hì

---------- Bài thêm lúc 12:24 ---------- Bài trước là lúc 12:21 ----------

ak, mà cho mình hỏi thêm. thế thì có ảnh hưởng gì không bạn?

làm sao để xóa nó mà thay vào đó la card ati của mình trong control panel. có thể cho mình 1 bản unikey được không? mình xài unikey bản mới nhất mà mình xài windows 64 bit. gõ cứ bị lỗi hoài ak. ví dụ: chữ tình thì gõ sai thanh chữ tiình mặc dù vừa gõ đúng. tks

nuchuamario85

bạn dùng cái bản unikey for vista.mình cũng đang dùng bản đó..ảnh hưởng thì mình chưa thấy.lâu dài thì không biết.ATI catalys theo mình nhớ là không có trong cái control panel thì phải.nó cài riêng ra 1 thư mục,và chạy như 1 program bt.không như thằng geforce.bạn cứ gỡ bỏ cái NVDIA đi,không sao đâu.

o0onh04nho0o

makeawish thế ai cài windows cho bạn?mấy ông nhân viên bán máy ak?chắc tống cho bản ghost của con k43 sj chẳng hạn.nó sẽ có NVDIA vì cài rồi,sau đó mấy ông ý lại cài thêm driver ATI vào..pin thì không sao đâu.mình vừa dùng máy >10 tiếng mỗi ngày,để pin,cắm sạc (không chơi bài tháo pin như các bro,chứng kiến mấy ông "quang tèo" ổ cứng khi sụt điện rồi.phương châm là:thà tèo pin còn hơn tèo ổ cứng,mặc dù quả pin cũng ~1tr5) Chẳng dại gì mà tháo pin ra dùng nguồn trực tiếp cả. Cứ nạp cho đầy pin rồi dùng, trong quá trình nạp nên tắt máy đi. Sau khi nạp đầy thì cứ để nguyên nguồn với pin thế mà dùng. Khoảng độ vài ngày thì ngắt nguồn dùng pin, xả cho hết pin rồi mới nạp để pin đỡ bị chai Đó là cách dùng laptop của mình

Các chủ đề có liên quan khác