Gần đây forum ta đang rộ lên chuyện nâng cấp tài khoản box.net lên 50Gb,nhưng nó có 1 hạn chế là không có phần mềm đồng bộ như dropbox,nên khó đồng bộ với máy tính,vậy nên mình viết bài này để giúp anh em đồng bộ với máy tính,để chuyện sẻ chia và upload file lên box.com dễ dàng hơn
Tuy Box.net không cung cấp cho người sử dụng công cụ hỗ trợ để đồng bộ hóa dữ liệu trên nền tảng Desktop. Nếu sử dụng webDav thì người dùng hoàn toàn có thể gán tài khoản Box.net thành 1 thư mục bất kỳ trên máy tính có cài đặt Windows.

B1.mở My Computer, nhấn chuột phải vào bất kỳ khoảng trống nào tại đây và chọn Add a Network Location từ Context Menu:

B2.Cửa sổ Add Network Location hiển thị, nhấn Next tại đây:

B3.Tiếp tục chọn Choose a Custom Network Location, nếu bạn không nhìn thấy tùy chọn này thì nhấn Next:

B4.Tại phần Internet or Network Address, các bạn gõ: nếu không được thì gõ

B5.Khi hệ thống hiển thị cửa sổ như hình dưới, các bạn hãy điền thông tin tài khoản Box.net và nhấn OK:

B6.Đặt tên cho thư mục và nhấn Next:

B7.Đánh dấu check vào ô Open This Network Location When I Click Finish, nhấn Finish để kết thúc quá trình này:

Hệ thống sẽ hiển thị phân vùng lưu trữ của Box.net như 1 thư mục bình thường trong Windows vậy, tuy nhiên giới hạn duy nhất ở đây là không thể upload được file với dung lượng nhiều hơn 100 MB:
Rất đơn giản mà không cần cài đặt thêm phần mềm nào cả,chúc các bạn thành công,nếu thấy có ích hãy nhấn thanks mình nhé

phuongadidas

Cái này lúc trước mình vừa thử rồi,nhưng nó không hiện là đang upload được bao nhiêu % dữ liệu nên mình bỏ

Tài khoản trả phí được dùng chức năng sync,chứ không phải là box không có.

vnn_vn

D.CUONG Cái này lúc trước mình vừa thử rồi,nhưng nó không hiện là đang upload được bao nhiêu % dữ liệu nên mình bỏ

Tài khoản trả phí được dùng chức năng sync,chứ không phải là box không có. uh,đúng là tài khoản trả phí có,nhưng mà mình thấy cái này khá hay,có thể vào duyệt file và coppy patecoi nhưtrong win,vậy còn đòi hỏi gì nở nó nữa bạn,mình thấy tiện hơn chuyện lên web up load và download nhiều

mylove_bimat

Vì thế dù box cho người dùng 1 tài khoản 50GB hơn hẳn Dropbox là 24GB (tất cả thủ thuật tăng max bonus dung lượng), nhưng người dùng vẫn KẾT Dropbox hơn vì,

+ Đồng bộ dễ dàng, trực quan.

+ Tích hợp vào Windows nên dễ dàng làm việc, và nếu các bạn dùng Chorme thì còn gì bằng nửa, Dropbox có cả ứng dụng giúp bạn quan lý chuyện đồng bộ file đính kèm trên email...v..v.

Avrel

mvchien92 mình không thấy chữ add a net work đâu hahalathoai2 Chỉ dùng cho widows 7. mình test trên windows 7 nên không biết xp thì có làm được như thế này không nữa

---------- Bài thêm lúc 18:33 ---------- Bài trước là lúc 16:57 ----------

tất cả người vào comment cho topic thêm vui nào

Arlie

Đã thử, chỉ làm được trên wwin7, xp vẫn có thể mà upload rất chậm (nếu không muốn nói là rùa khủng).

giua2_nguoi

hahalathoai2 Đã thử, chỉ làm được trên wwin7, xp vẫn có thể mà upload rất chậm (nếu không muốn nói là rùa khủng). uh,thì chậm thật,kể được dùng phần mềm như dropbox thì ngon,mỗi tội acc vip mới được dùng,biết thế nào đây

Các chủ đề có liên quan khác