quyenthiendac

Như các bạn vừa biết GC là trình duyệt web tốc độ có thể nói là nhanh nhất nhưng có một số nhược điểm, trong đó có nhược điểm là không copy ảnh được và cũng như màu chữ. các bạn ai có cách tùy chỉnh hay khắc phục được vấn để này không ?Chỉ cho mình với, theo mình nếu có thêm chức năng này nữa thì GC gầncoi nhưtrình duyệt hoàn chỉnh nhất rồi

ngocanh18_02

copy và lưu ảnh về máy thì bình thường mà bạn, còn copy chữ có màu thì mình mới nghe

Faerrleah

Vấn đề là bác muốn copy sang đâu?

Nếu là copy sang forum thì bác trước khi dán bác click vào biểu tượng này rồi mới dán vào

chuong_gio007

onivs Vấn đề là bác muốn copy sang đâu?

Nếu là copy sang forum thì bác trước khi dán bác click vào biểu tượng này rồi mới dán vào Đã làm như bác nói mà không có được, mình vừa test thử trên vnz cung không được

korea_huy

duyquanhoang Đã làm như bác nói mà không có được, mình vừa test thử trên vnz cung không được Copy bình thường, máy bạn bị làm sao á.

Copy về máy: Chuột phải vào hình -> Sao chép hình ảnh -> dán ra paint

Copy về 4rum: Chuột phải vào hình -> Sao chép địa chỉ liên kết -> bấm nút Insert Image -> dán vào đó

Copy bình thường mà có gì không được nhỉ? Còn cái copy màu chữ thì mới nghe

duxi1511

8975 Copy về máy: Chuột phải vào hình -> Sao chép hình ảnh -> dán ra paint

Copy về 4rum: Chuột phải vào hình -> Sao chép địa chỉ liên kết -> bấm nút Insert Image -> dán vào đó

Copy bình thường mà có gì không được nhỉ? Còn cái copy màu chữ thì mới nghe Cái mình muốn hỏi là copy về 4r và cách bạn chỉ thì mình vừa biết, ý mình muốn nó copy được như firefox đó, Còn về màu chữ thì firefox cũng copy được nguyên cả foont và cỡ chữ còn GC thì không. Đó mới chính là vấn đề cần thảo luận

---------- Bài thêm lúc 11:50 ---------- Bài trước là lúc 11:50 ----------

j4cks0n_1st

Copy bình thường, máy bạn bị làm sao á. Mình làm đâu có được, bạn nhớ là copy ảnh nhé

pinkysmile99

Ah`, nếu bạn copy rồi paste vô word thì được nhưng từ website này sang website kia thì không được.

hay bạn paste vào mail cũng được đó.

Ayize

duyquanhoang Như các bạn vừa biết GC là trình duyệt web tốc độ có thể nói là nhanh nhất nhưng có một số nhược điểm, trong đó có nhược điểm là không copy ảnh được và cũng như màu chữ. các bạn ai có cách tùy chỉnh hay khắc phục được vấn để này không ?Chỉ cho mình với, theo mình nếu có thêm chức năng này nữa thì GC gầncoi nhưtrình duyệt hoàn chỉnh nhất rồi - Chào bạn,

Hiện tượng bạn đang nói liên quan tới Script mà bạn đang dùng, nó không phải lỗi của Google Chrome bạn nhé.

Bạn có thể thử dùng Script của : để copy va paste, chẳng những màu chữ, font chữ mà cả ảnh, màu nền đều được lấy.

P/s : Bạn có thể copy và paste bằng Google Chrome tại đó để kiểm chứng.

Chúc bạn thành công.

minhla_codong

Mình thực sự là không biết dùng bạn có thể chỉ cho mình cách dùng cái này như thế nào

Yuan

mình xài GC 19 Dev nè. coppy hình ảnh thì bt mà (sao chép địa chỉ liên kết) hay (Sao chép hình ảnh). còn coppy chữ có màu thì tùy 1 số forum đa số là VBB đều không được. chỉ có 1 số vừa được config lại. còn HNSV hay Dicuz thì được ák. post bài trên forum thì bỏ chút tg ra định dạng có sao đâu cũng tốt mà biết đâu sau này làm chức gì đó ngồi văn phòng đánh máy cũng biết định dạng

julietdeptrai

duyquanhoang Đã làm như bác nói mà không có được, mình vừa test thử trên vnz cung không được Cái nút đó chỉ có trong khung lớn thôi, click cho nó mất nền xanh là được, nếu không thì bạn vào trong Thay đổi tùy chọn của VNZ, ở mục Khung soạn thảo chọn Dạng Trù Phú

Test rồi và thành công, lưu ý là chỉ áp dụng trên VNZ, không biết các diễn đàn khác có khác gì không

juicy_fruit1210

burasax1 mình xài GC 19 Dev nè. coppy hình ảnh thì bt mà (sao chép địa chỉ liên kết) hay (Sao chép hình ảnh). còn coppy chữ có màu thì tùy 1 số forum đa số là VBB đều không được. chỉ có 1 số vừa được config lại. còn HNSV hay Dicuz thì được ák. post bài trên forum thì bỏ chút tg ra định dạng có sao đâu cũng tốt mà biết đâu sau này làm chức gì đó ngồi văn phòng đánh máy cũng biết định dạng Mình đang dùng bản 17 không làm như vậy được bạn à. Tất nhiên mình cũng định dạng được quan trọng là đưa ra thảo luận xem bạn nào biết cách tùy chỉnh trình duyệt thôi

onivs Cái nút đó chỉ có trong khung lớn thôi, click cho nó mất nền xanh là được, nếu không thì bạn vào trong Thay đổi tùy chọn của VNZ, ở mục Khung soạn thảo chọn Dạng Trù Phú

Test rồi và thành công, lưu ý là chỉ áp dụng trên VNZ, không biết các diễn đàn khác có khác gì không Bạn đúng là pro mình vừa làm được rồi, vậy là khắc phục được thêm 1 nhược điểm của GC

Moran

duyquanhoang Bạn đúng là pro mình vừa làm được rồi, vậy là khắc phục được thêm 1 nhược điểm của GC Chỉ dùng được trên vnz thôi.

j4cks0n_1st

Chỉ dùng được trên vnz thôi. Đúng thế chỉ trên VBB 4 trở lên còn 3.8 vẫn chưa được, Còn pro nào có cách nào nữa không nhỉ

Các chủ đề có liên quan khác