Syvwkh

Hôm nọ mình dơnload Babylon về cài vào máy (khi cài vừa Uncheck vào ô vuông Babylon Toolbar) nhưng khi mở trình duyệt vẫn xuất hiện thanh công cụ này, mình vừa vào Control Panel Remove nó đi thì nó mất nhưng khi đánh địa chỉ web nhấn Enter thì trình duyệt lại chuyển về trang tìm kiếm của Babylon, mặc dù mình để công cụ tìm kiếm mặc định của cả IE và FF đều là Google. mình vừa vào set IE và FF trở về mặc định nhưng vẫn vậy

nhiều khi có những trangg web rất quen thuộc như tuoitre, vnexpress mà nó lại đẩy về ...

làm mình rất bực mình, có bạn nào khắc phục được không chỉ mình với, Thank rất nhiều

quocthai03 Nhấp phải turn off toolbar đi là OK. nó còn trên trình duyệt đâu mà tủn off ?

vấn đề là nhập địa chỉ web vào Enter nó chuyển sang trang Babylon thôi, thanh công cụ gỡ bỏ mất tiêu rồi

---------- Bài thêm lúc 21:15 ---------- Bài trước là lúc 21:15 ----------

quocthai03 Nhấp phải turn off toolbar đi là OK. nó còn trên trình duyệt đâu mà turn off ?

vấn đề là nhập địa chỉ web vào Enter nó chuyển sang trang Babylon thôi, thanh công cụ gỡ bỏ mất tiêu rồi

bạn download phần mềm này về, không cần cài đặt hay sao đó. Mở ra, cho scan toàn bộ máy tính và bây giờ hãy xem xét:

Bạn chú ý có mấy hàng R0, R1, R2, R3,... ở trên; tìm dòng nào có chữ "Babylon.com" thì cứ thoải mái tẩy nó bằng cách đánh dấu vào ô vuông -> bấm "Fix checked".

Phần mềm này rất hiệu quả. Mình nghĩ sau khi bạn vừa gỡ toolbar, một phần của nó vẫn còn tồn tại trong registry và đó là lí do vì sao khi bạn gõ địa chỉ trang web -> tự động xuất hiện trang tìm kiếm. Ngoài ra bạn còn có thể download các phần mềm dọn dẹp registry tận gốc về dùng, hiệu quả chắc cũng sẽ tương tự. Nhưng trong trg` hợp này mình thik dùng HijackThis để giải quyết hơn.

khinh_bi

Bạn muốn về mặc định search của firefox thì dùng cái chỉ dẫn này xem

hatxi

Mình cũng mới bị thằng Babylon này, FF thì xử lý được , còn IE pó tay. Ai đã có kinh nghiệm thì nói, còn không thì đừng nói.

hatxi

Mình mới tìm ra cách:

IE: Bạn vào Tools/Option/Gneral/Tab/setting

tìm ô: when a new tab is opend, open--> chọn lại A blank page--> Ok

Sau đó vào Add-on sẽ remove được--> ha ha

*** tui phục tui quá

Thế là xong.

Còn FF: Mình vào Add-on thì xóa được bình thường

Các chủ đề có liên quan khác