zill_n_zill

các bạn cho em hỏi, em đang dùng window 7, nhưng không hiểu sao cứ khi nào động vào file có đuôi FLV thì máy lại bị đơ, CPU thì báo chạy 100% là sao nhỉ.có cách nào để giải quyết nỗi này không ?

có thể máy bạn không có phần mềm hổ trợ đọc file FLV.

Tải hay về xài thử nhé.

quach_daity

truongka_90 các bạn cho em hỏi, em đang dùng window 7, nhưng không hiểu sao cứ khi nào động vào file có đuôi FLV thì máy lại bị đơ, CPU thì báo chạy 100% là sao nhỉ.có cách nào để giải quyết nỗi này không ? Mình dùng laptop windows 7 cũng bị y như bạn, dùng hết các trình duyệt vius rồi, cái KL codec và các trình đọc media khác cũng vậy. Sau một thời (gian) gian tim tòi phá phách thì mình vừa khắc phục được. nguyên nhân là do xung đột các codec. bạn gỡ hết các trình đọc media ra. chỉi để media player 12 và sau đó cài Win7codecs là ok. hiện mình đang dùng windows 7 32bit. chúc bạn may mắn.

hungdinho_3188

K-Lite Codec Pack phiên bản mới không hiểu sao dùng rất hay bị lỗi. Theo những gì mình tìm hiểu dc thì bạn phải cài đặt driver phiên bản mới nhất cho card đồ họa.

Tuy nhiên mình vừa thử và vẫn gặp lỗi. Hiện tại mình đang dùng bản K-Lite Codec Pack 5.9 xài rất ok. không vấn đề j cả. Bạn có thể download nó tại http://filehippo.com

Collin

Mình biết nguyên nhân nhưng không biết giải quyết thế nào. Đó là do explorer.exe không nhận dạng nổi file .flv nên CPU tăng lên 100%. các bạn mở task manager lên tắt explorer.exe đi rồi mở lại thì ổn. nhưng khắc phục thì bó tay, chác phải cài win.

Claude

xem trong máy có cài total video convert không, nếu có thì chính là nó. hay cài nhiều bộ codec quá cũng làm xung đột codec dẫn đến CPU 100%

Amott

Nguyên nhân là do Windows 7 cố tạo thumbnails không được dẫn đến treo máy.. Cách khắc phục tạm thời (gian) là không cho nó tạo thumbnails nữa.

Vào My Computer -> Organize -> Folder and search options -> Tại tab view stick vào ô Always show icons, never thumbnails. Thế là xong. Mình cũng phải dùng cách này

Murrough

Mình cũng bị thế này, mình dùng k-lite code pack, down bản mới về và cài, lúc cài bỏ dấu tích vào xem thumbnails cho file flv là dc

nam_lam Mình cũng bị thế này, mình dùng k-lite code pack, down bản mới về và cài, lúc cài bỏ dấu tích vào xem thumbnails cho file flv là dc Hay quá, thank bạn nhiều, mình cũng nhiều lần gặp trường này nhưng lúc cài K-Lite Code lại không để ý cứ chọn All video.

maiphuong250

tranphong281186 Mình dùng laptop windows 7 cũng bị y như bạn, dùng hết các trình duyệt vius rồi, cái KL codec và các trình đọc media khác cũng vậy. Sau một thời (gian) gian tim tòi phá phách thì mình vừa khắc phục được. nguyên nhân là do xung đột các codec. bạn gỡ hết các trình đọc media ra. chỉi để media player 12 và sau đó cài Win7codecs là ok. hiện mình đang dùng windows 7 32bit. chúc bạn may mắn. Làm theo bạn này là đúng rồi

superman_vn2006

Thank nhé. Thế dùng cách này no có bị nỗi lại nữa không hả pạn [K]akashi Nguyên nhân là do Windows 7 cố tạo thumbnails không được dẫn đến treo máy.. Cách khắc phục tạm thời (gian) là không cho nó tạo thumbnails nữa.

Vào My Computer -> Organize -> Folder and search options -> Tại tab view stick vào ô Always show icons, never thumbnails. Thế là xong. Mình cũng phải dùng cách này

bạn xem trong máy tính của bạn có video đuôi flv k ??? xóa hết xem sao ... nếu file nào k xóa được .có thể nguyên nhân do đó , dùng thừ chương trình để xóa file đó ... Xong!!!

cao_nguyen3272

tốt nhất là bạn nên cài lại windows và cài luôn chương trình coi phim KMP là ngon nhất bây giờ đó

còn đây là link down KMP:

Thank bạn nhé, cách của pạn cũng hiệu quả,mình thử thì không thấy bị treo thế nữa. nhưng có cách nào để giải quyết triệt để thì tốt quá

---------- Bài thêm lúc 22:32 ---------- Bài trước là lúc 22:31 ----------

lucys1 tốt nhất là bạn nên cài lại windows và cài luôn chương trình coi phim KMP là ngon nhất bây giờ đó

còn đây là link down KMP: mình cài lại windows vài lần rồi nhưng không tác dụng, chán

sweet_day_97

may tinh cua ming không phai bi xung dot file hay ma vỉut gi ca nhung van chay the la sao?minh da cai lai win,chay chuong trinh diet vỉut ban quyen kí 2012,xoa cac du lieu cac file tai ve duoi flv nhung van bi tinh trang chay 100 nhu the.khoi dong may tinh len không chay bat ki chuong trinh nao thi cpu van bao la chay het muc...ban nao co cach sua chua cai nay chi cho minh voi

Các chủ đề có liên quan khác