hoangha_XD

các bạn cho em hỏi cài windows 7.khi t nhấn f2 vào boot muốn cho cái CD-room hay là j đấy chỉ nhớ có CD t muốn di chuyển nó lên đầu để cài nhưng không thấy phím nào di chuyển lên dc bình thường máy khác thì nhấn f5/f6 thì dc,bác nào biết giúp em cái ,chỉ luân cách cài windows 7 cho laptop asus cho t cái,thank all

p3sh0ck_haykh0c

Bạn phải chụp ảnh chỗ bạn chọn lên,chứ asus có bao nhiêu loại,nhớ thế nào được

Bạn thử nhìn sang bên phải,có bảng chú KẾT cách dùng các phím đấy

Dezmond

Bạn thử thiết lập chế độ Boot ưu tiên cho CD xong, bạn ấn F10 để lưu và thoát khỏi chương trình.

Vấn đề cài Win7: đơn giản nhất là bạn ra cửa hàng tin học mua 1 DVD Win7 phiên bản nào mà bạn thích, cho vào ổ DVD của máy là cài thôi.

Somhairle

uh.thì ý mình là ưu tiên cho CD lên đầu tiên thì dùng phím nào để di chuyển.t dùng tất cả các phím ở bên phải màn hình nhưng không dc.giúp mình voi

với Asus bạn thường gõ enter là okie mà, mình đang dùng asus K40IE nè, sợ bạn lựa chọn cài từ USB thì pải nhấn F2 lựa chọn boot thôi. Còn không auto thì cứ Enter hay F10 nhé.

Aditeya

Bạn cứ vào boot . chọn boot cd-room trc , có lẻ băng cách nhấn vào cd-room và enter thôi . hay là nhấn + để đưa nó lên đầu tiên rồi save lại

Thường thì trong BIOS có chỉ dẫn cụ thể để chọn. Nếu không nhấn được thì bạn Enter. Quanh đi quẩn lại cũng chỉ có mấy cái phím bấm thôi!

Perkinson

trong dos có tiếng anh chỉ dẫn mà,cài windows 7 dễ ợ.

Cứ next ok, là phăng thui, hihi ?

Các chủ đề có liên quan khác