bupbwbaby2006

Tình hình là em rất bức xúc các bạn ạ, hiện tại em đang dùng mạng chúng với lại 1 phòng, nói chung ban đầu mạng rất là ngon (mạng FPT), down Mediafire 1mb/s, fshare FPT vip member thì 1.8mb/s. Từ trước tới giờ dùng không có sao hết, nhưng mà 3 ngày gần đây, rất chi là bực mình, tốc độ download giảm 1 cách chóng mặt MF 30kb/s, fshare 10kb/s. Sang phòng thằng chủ có modem hỏi nó, sao mạng chậm thế, nó cứ ờ ờ rồi kêu là chắc là do bên FPT có vấn đề. Nhưng mà nó vần Garena đánh AoE vãi luyện, bem cả đêm lẫn ngày, cắm cả nick game online nữa, trong khi em đánh Dota thì vl, ping 800. Trước giờ đánh rất ok, không có làm sao cả. Em có tham khảo ý kiến từ rất nhiều đứa bạn, chúng nó kết luận là thằng khốn cùng đó chơi xấu, chơi trò giới hạn băng thông mạng LAN máy em, có thể sử dụng phần mềm có tên là Net Cut, hay band switch (ko biết viết đúng ko, cái này em không hiểu lắm, đại khái là nó đổi địa chỉ IP của máy em, tới modem của nó, và giới hạn tốc độ download và up dữ liệu, tất cả phục vụ mục đích nó chơi game thôi). Em down Netcut về, check thử nó có chơi mình ko, thì không thấy báo gì, chỉ có bức ảnh này, không biết pro nào xem, cho em xin ý kiến, là em có bị Cut net ko. Mất tiền mà không được sử dụng thế này, ức chế mà không làm gì được nó. Nếu đúng như thế, có thể cho em giải pháp để khắc chế không ? Em vừa sử dụng Anti Net Cut, nhưng không tương KẾT cho Windown 7 Home Basic 64 bit.

Sau đây là thông số máy em, và bức ảnh bằng chứng:

---------- Bài thêm lúc 00:13 ---------- Bài trước là lúc 00:04 ----------

Uppppppppppppp

Daley

Bạn và nó cắm thẳng dây vào modem hay thông qua switch. K có Netcut ở đây, nếu có bạn vừa mất luôn mạng chứ k có chuyện chậm với nhanh. Bi giờ có cả modem và switch cho phép cấu hình giới hạn băng thông đối với mỗi IP. Giờ bạn vác thử 1 con laptop hay máy khác cắm vào, nếu mạng vẫn cứ chậm như thế thì k phải do máy bạn, còn nếu nó bt thì bạn xem lại máy của mình nhé

blog_tinhyeu

mình dùng vnpt dạo này cũng thỉnh thoảng dở chứng như thế.mạng chập chờn mất tý rồi lại có,thỉnh thoảng down chậm như rùa.nhưng mà dùng chung nên cũng cố chịu.mình dùng mạng 2.5M vnpt xài 4 máy

Chủ thớt vừa nói là thằng chủ phòng đấy nó vào mạng ngon mà, nếu chủ phòng đấy mạng cũng bị chậm thì nói làm gì @@!

Cứ mượn thử 1 máy nào đó đem vào gắn thử xem có bị y chang, mình nghi là bị bóp băng thông, nếu đúng vậy hay không đúng thì có lẽ bạn nên chấm dứt vụ trả tiền net cho bên đó, đằng nào thì mạng cũng sẽ cùi bắp, phí tiền.

Davi

Nó dùng Banwidth control rồi các này chỉ có nó mở dc thôi vì nó giữ password cố mà tóm dc cái pass , cho down lun cái modem là xog , cho nó mua cái mới chết không biết bệnh

ss2.virus

ko phải Netcut đâu bạn ạ. đúng như bạn thaihoangks nếu nó dùng Netcut ban vừa mất mạng rồi, bạn vừa thử máy khác chưa? nếu máy khác mà vẫn thế thì nó dùng phầm mềm Giới hạn Băng thông truy cập Internet cua ban rồi, Modem cua FPT không có chức năng giới hạn băng thông hình như Delink mới có thì phải, nếu nó gioi hạn bang thong thi Cat mang luon di No dung cua no nua, nhung phai xem ki day nha không do oan cho nguoi ta

bạn cài netcut bản mới nhất zo --> vì netcut có chức năng bảo vệ máy bạn --> tùy chỉnh đúng card mạng

nếu vẫn vậy thì không phải netcut rồi

Các chủ đề có liên quan khác