chocolove215

Download MF Maxspeed không cần proxy cho mạng VNPT đây...!

Hướng dẫn download host nước ngoài maxspeed không cần proxy cho những ai chưa biết, nói ngoạch tẹt ra là reset modem để ISP cấp lại 1 IP mới chứ không có gì ghê gớm cả

Ai biết rồi thì làm ơn đừng chém gió

• vào Star -> run -> gõ lệnh telnet 192.168.1.1 -> Enter ( tùy loại modem sẽ có Default Gateway khác nhau )

• Nếu ai không gõ được lệnh trên thì vào Control Panel -> Program and Features click vào Turn Windows Features On or Off -> tick vào Telnet Client và Telnet server -> OK

• nhập ID và Password của modem ( tùy loại modem sẽ có ID và pass khác nhau ) -> tại dấu nhắc ta đánh lệnh reboot hay set reboot và chờ 1 tí để modem reset.

• Sau khi reset lại mà tốc độ vẫn vậy thì các bạn làm lại khoảng 1 hay 2 lần sẽ được ( mình làm 3 lần )

mỗi lần reset bạn hãy download thử 1 file nào đó xem tốc có cải thiện chưa, nếu chưa thì ta làm tiếp và tuyệt cú đối không tắt modem khi max speed , nếu không sẽ phải làm lại từ đầu đấy

• các bạn có thể reset modem theo nhiều cách , có thể reset từ trang cấu hình modem ( gõ 192.168.1.1 vào web -> nhập ID và pass)

Và đây là kết quả gói Family .....

thế là ta vừa có thể download những host ngoại mà không nên phải cực khổ săn tìm proxy nữa rồi nhé

Chúc các bạn thành công !

Có 1 số bạn chưa hiểu cách này để sử dụng làm gì mình xin nói rõ luôn

cách này chỉ dùng cho những ai bị chặn băng thông nước ngoài vào ban ngày thôi.

cũng có thể reset bằng cách tắt mở modem nhưng mình thấy thời (gian) gian lâu hơn và không tốt cho modem nên không khuyến khích các bạn dùng cách này

Mình vừa làm thành công rất nhiều lần trên windows 7

Còn đây là của 1 số modem cho các bạn tham khảo .

nguyet10a7

Thank bác vì bài viết. Thế có cách nào với Ubuntu không?

Murdoc

ủa hình như mạng VNPT đâu có limit băng thông nước ngoài đâu bạn ~.~ mình xài FPT mới bị limit...dù sao cũng thanks ^^

anhclub_vnn

trên unbuntu thì mình bó tay

ủa hình như mạng VNPT đâu có limit băng thông nước ngoài đâu bạn ~.~ mình xài FPT mới bị limit...dù sao cũng thanks ^^

FPT nghe nói hết limit rồi mà bạn nếu chậm thì bạn cũng thử cách này đi, FPT hình như cũng được hay sao ý

hiện tại thì VNPT nó đang bóp cổ 1 số đầu IP ra nước ngoài nè bạn , download MF chỉ được 1 đến 200KB/s thôi

để thử xem nào .thks bác.em đang cần để down ở uploaded.to cùi bắp

Brantley

Có nghĩa là reset modem vài lần sẽ được đúng ko

có ai thử làm theo chưa cho ý kiến đi tất cả người, dạo này mạng chậm quá không down dc gì hết

rockman_9x Có nghĩa là reset modem vài lần sẽ được đúng không chính xác nhưng không khuyến khích reset trực tiếp bằng cách tắt mở modem vì tắt mở nhiều có thể sẽ không tốt cho modem

---------- Bài thêm lúc 18:25 ---------- Bài trước là lúc 18:24 ----------

có ai thử làm theo chưa cho ý kiến đi tất cả người, dạo này mạng chậm quá không down dc gì hết

thử đi bạn không có ảnh hưởng gì đến modem đâu

Jamiel

có dc k tất cả người,có ai thành công chưa

thesunshin123

Sâu Lùn có dc k tất cả người,có ai thành công chưa bên accpre có người thành công rồi kìa

giahuy_online12

family down thế là đúng ròi còn gì max cũng chỉ được 750kb

minh_chi

win xp thì làm kiểu gì . Sao mình gõ 192.168.1.1 không được . phải gõ 192.168.1.254 nhưng nó lại không tương tự trên hình

Trumble

Bác thử Star>Run>Cmd>ipconfig xem nào . Dãy kia của bác hìnhcoi nhưIp tĩnh

Irvin

hixx , em sài FPT mà chả biết pass vào router @@

vn00710809 windows xp thì làm kiểu gì . Sao mình gõ 192.168.1.1 không được . phải gõ 192.168.1.254 nhưng nó lại không tương tự trên hình mình chưa làm trên xp nên không rõ nữa , bạn vào Control Panel -> Program and Features click vào Turn Windows Features On or Off -> tick vào Telnet Client và Telnet server chưa ?

---------- Bài thêm lúc 19:07 ---------- Bài trước là lúc 19:04 ----------

ID và pass các loại modem thì các bạn tham khảo

nếu không được thì chắc ai đó đổi pass modem rồi

saobangmuaha266

cái này có lâu rùi mà bạn

Hồi hè 2011 cũng có ng` giới thiệu chiêu này

Hiệu quả chỉ được trong 1 thời (gian) gian nhất định. Sau đó sẽ không được cho đến lần cài lại windows tiếp theo

Khi không được thì thử tiếp tục cho đến khi được

truongmynga_dx

hotline35 cái này có lâu rùi mà bạn

Hồi hè 2011 cũng có ng` giới thiệu chiêu này

Hiệu quả chỉ được trong 1 thời (gian) gian nhất định. Sau đó sẽ không được cho đến lần cài lại windows tiếp theo

Khi không được thì thử tiếp tục cho đến khi được mình thấy cài lại windows đâu có liên quan gì đến ISP đâu bạn ?

VNPT có 3 dải ip thì phải, 3 số đầu lần lượt là 113;123;222.

Các chủ đề có liên quan khác