Perkins

Không hiểu vì sao hôm nay thằng FF của mình bị treo liên tục. Mở tab mới treo, đang load trang cũng treo, mặc dù hôm qua vẫn bình thường.

Máy bàn với laptop đều cùng 1 chứng bệnh. Cài của ver của FF từ 8.0 tới 10.0 vẫn k khắc phục được. Đã làm theo chỉ dẫn trên trang chủ nhưng không ăn thua

boyhayvegai

chrome khởi động nhanh lắm nhưng mình không dùng,vẫn dùng ff cho bác mozila đỡ buồn

catus_nt

bác xem thử chắc do chip chạy tới 100% nên dẫn tới tình trạng này ak.Mấy hùi máy mình cũng vậy. Nên chuyển qua dùng chome rồi.Ý kiến của mình đừng chém...

Neilan

bạn cài kaspersky và full scan xem sao, trước kia mình cũng dính mấy con này, để lâu coi chừng nó ăn sach dữ liệu trong máy

( còn nguyên nhân thì chủ yếu là tải file có virus hay vào các trang .... )

---------- Bài thêm lúc 20:54 ---------- Bài trước là lúc 20:53 ----------

bạn xem trước khi bị như vậy có vào mấy trang ... không nhé

toantink4

từ hồi lên 8.0 là mỗi lần mới mở máy là treo 1 lần rồi mượt, không hiểu sao nữa

mytrang_94qn

Mình cũng bị thế

cứ mở lên, kiểu gì cũng bị 1 lần, sau đó thì xài bt

bệnh này là...khó nói

chodep bạn cài kaspersky và full scan xem sao, trước kia mình cũng dính mấy con này, để lâu coi chừng nó ăn sach dữ liệu trong máy

( còn nguyên nhân thì chủ yếu là tải file có virus hay vào các trang .... )

---------- Bài thêm lúc 20:54 ---------- Bài trước là lúc 20:53 ----------

bạn xem trước khi bị như vậy có vào mấy trang ... không nhé Tui đâu có zô bậy bạ. Mà máy bàn là mới cài windows lại luôn ý chứ. H xài chrome luôn rồi

Mới down waterfox về, để test thử vài hôm xem sao :x. Chứ máy toàn Cr-ack k biết xài Kasper có sao k? Tui đang dùng NIS 2011

---------- Bài thêm lúc 18:42 ---------- Bài trước là lúc 18:38 ----------

King_of_game 64bit dùng WaterFox đi.

Nó là FF chạy trên nền 64bit.

Khi cài warterfox nó tự động lấy hết add-on,pass,bookmark. Nói chung là tất cả của FF qua bên WaterFox.

Chạy rất là mượt. Cài xong là dùng luôn, không cần chỉnh gì thêm

Link mới nhất ............................................

---------- Bài thêm lúc 18:55 ---------- Bài trước là lúc 18:42 ----------

Cơ mà vào fb phải vào = chrome chứ Firefox hay waterfox đều không được

oanhoanh91_2009

Giống tớ rồi. Từ khi nâng lên 9.0.1 thì cứ bật FF được 1 time ngắn là lại bị treo. Hix

vietanhstyle1

bệnh của mình hehe, vì bệnh ni nên li dị firefox, chỉ có thằng em dùng firefox còn mình thì chuyển chrome luôn.. nỏ biết lỗi j

amoll07

hôm nay mình cũng vừa trở thành nạn nhân. làm tất cả cách, cài tất cả phiên bản vẫn không đỡ được.

Derry

cái này mình gặp rồi.nó treo vì có 1 cái add-on nào đó đang cố hoạt động(như đang cài đặt hay đang load cái gì đó về)

vd như mình bữa trước cài lại windows nên cài foxit vào.mình vừa không cho nó cài foxit taskbar rùi mà nó vẫn cứ cài.mỗi lần nở trình duyệt lên là nó lại bắt down file gì gì đó về,dùng 1 tí lại đơ. mình vừa cài lại FF (ko gỡ bỏ mà chỉ cài chồng lên thôi).sau khi cài xong có phần check add-on thì mình tắt mấy cái thanh taskbar đi là ok

theo mình thì các bạn nên gỡ bỏ các thanh công cụ( ví dụ như của yahoo,foxit.....) để khắc phục tình trạng này.

alone_star

Không hiểu sao,trc dùng firefox 9 or 8 thì không sao....up lên 10 cái là hay bị treo,đơ đơ....cứ web nào load hơi lâu chút là i như rằng...chuyển qua 3.6.xx thì chả vần zì....hazzz

Khắc phục...ai cho í ciến coi!!!

Các chủ đề có liên quan khác