bibi_star_456

Em đang xà Dcom 3g của Viettel, tháng vừa rồi có xài gói 120k nhưng xài hết rồi lại bị bóp băng thông@@ chán như kon gián! mặc dù vừa gỡ băng thông nhưng không được(cứ download dc 200mb lại bị bóp băng thông@) tối wa em mày mò thấy được cách tinh cước của viettel@ các bạn vào phần thống kê mà xem@ ở chỗ (truyền - dữ liệu) khi các bạn xài wá 200mb thì sẽ bị bóp băng thông@@

các bạn xem đi chỗ màu đỏ ấy@@

Vậy nên nhờ các bạn có cách jì để reset được chỗ đó không? nếu được thì chắc sẽ không bị bóp băng thông nữa đâu@@ Mong các bạn cho ý kiến để sinh viên chúng em được mừg ạ@@

Trăm sự nhờ các bác!

---------- Bài thêm lúc 12:34 ---------- Bài trước là lúc 11:24 ----------

có bác nào cho chúng em ý kiến với@@@

nếu reset được thì chỉ reset được trên giao diện phần mềm D-com thôi bạn à ^^ còn hệ thống nó giám sát thì không can thiệp được đâu.

Fagan

Cái mình muốn là reset được cái chỗ màu đỏ ấy nếu được thì có nghĩa là bẻ được ! bạn xe có cách nào ko? hay la dùng softs ware cung dc@@

namsinhrubi Cái mình muốn là reset được cái chỗ màu đỏ ấy nếu được thì có nghĩa là bẻ được ! bạn xe có cách nào ko? hay la dùng softs ware cung dc@@ Cái này đúng là vô lý. Bởi vì nếu bạn vừa sử dụng gói tức là không giới hạn về lưu lượng. Còn nếu bạn dùng quá 2GB thì nó bóp luôn rồi chứ sao lại cứ 200MB lại bóp. Còn TUT chỉ dẫn leak băng thông của D-Com thì tràn ngập mạng VN rồi, bạn lên Goog là thấy.

sythanh14 Cái này đúng là vô lý. Bởi vì nếu bạn vừa sử dụng gói tức là không giới hạn về lưu lượng. Còn nếu bạn dùng quá 2GB thì nó bóp luôn rồi chứ sao lại cứ 200MB lại bóp. Còn TUT chỉ dẫn leak băng thông của D-Com thì tràn ngập mạng VN rồi, bạn lên Goog là thấy. Bạn ấy nói đúng đó! Mình nhìn giao diện D-com đó thì là modem MS190S thì phải! Thằng này bẻ khóa băng thông ngon lành nhưng cứ 200Mb là bị diss!

conglacc

ngayanhve1506 Bạn ấy nói đúng đó! Mình nhìn giao diện D-com đó thì là modem MS190S thì phải! Thằng này bẻ khóa băng thông ngon lành nhưng cứ 200Mb là bị diss! vậy phải tìm modem nào bác ơi??modem seri nào mới không bị bóp đây????????

sapphires66

bạn muốn xóa nó đi thì cứ chuột phải -> cài lại hệ thống là hết chứ sao

dưng mà chưa test. maybe là chả có tác dụng

tudinhhuong18

sythanh14 Cái này đúng là vô lý. Bởi vì nếu bạn vừa sử dụng gói tức là không giới hạn về lưu lượng. Còn nếu bạn dùng quá 2GB thì nó bóp luôn rồi chứ sao lại cứ 200MB lại bóp. Còn TUT chỉ dẫn leak băng thông của D-Com thì tràn ngập mạng VN rồi, bạn lên Goog là thấy. Nếu bạn để ý kỹ thì mỗi khi bạn leak băng thông! bạn cũng nhìn vào chỗ đỏ đó, nếu dưới 200mb thì tốc độ là của 3g kòn khj quá 200mb thì xuống 2g@@ chíng vì thế mà mình mới hỏi làm sao để reset chỗ đó đi@

---------- Bài thêm lúc 19:39 ---------- Bài trước là lúc 19:36 ----------

Thì cứ 200mb là bị diss nếu bạn làm lại thì sẽ tính lại@@ khi nào quá 200mb thì tự động chuyển xuống mạng 2g@ chính vì thế nên mới tìm cách reset lại @ để không bị bóp băng thông@@

Các chủ đề có liên quan khác