sweet_cherry_vn

em dùng máy tính ảo VMware Workstation vừa cài đặt được 2 máy ảo..nhưng sau khi cài xong máy ảo thì chỉ mở được 1 máy trong mỗi lần mở.. mà không thể mở cả 2 máy ảo cùng một lúc để có thể sử dụng 2 máy 1 lúc..máy em pentum 4, ram 512,... em đoán là lỗi do ổ cứng nhỏ,80G hay do dung lượng ram quá bé không đủ để chạy ạ.....anh em nói như vậy có đúng không Thank anh em trên diễn đàn nhiều lắm

be_can

bạn không nêu cụ thể về rõ hơn phân chia HDD và ram cho mỗi máy ảo, nếu bạn để mặc định của chương trình thì sẽ không đủ vì HDD thật sự của bạn chỉ có 80G, mặc định VMware sẽ chia HDD cho mỗi máy ảo là 40GB. khuyến cáo bạn nếu sử dụng máy ảo thì bạn nên cần ram 1GB và nhớ là chia nhỏ HDD của máy ảo lại bạn nhá. chúc bạn thành công!

Nicky

honguyen3110 bạn không nêu cụ thể về rõ hơn phân chia HDD và ram cho mỗi máy ảo, nếu bạn để mặc định của chương trình thì sẽ không đủ đâu bạn, vì mặc định máy ảo sẽ chia HDD cho mỗi HDD là 40GB. khuyến cáo bạn nếu sử dụng máy ảo thì bạn nên cần ram 1GB và nhớ là chia nhỏ HDD của máy ảo lại bạn nhá. chúc bạn thành công HDD máy ảo lúc dùng mới tốn chứ tạo ra không lưu dữ liệu tốn gì . bạn thử set cái ram 2 em máy ảo về 64mb xem sao. ram 512 mà set mặc định chắc không đủ ram để chạy

Các chủ đề có liên quan khác