red_pumpkin_90

em dùng máy tính ảo VMware Workstation vừa cài đặt được 2 máy ảo..nhưng sau khi cài xong máy ảo thì chỉ mở được 1 máy trong mỗi lần mở.. mà không thể mở cả 2 máy ảo cùng một lúc để có thể sử dụng 2 máy 1 lúc..máy em pentum 4, ram 512,... em đoán là lỗi do ổ cứng nhỏ,80G hay do dung lượng ram quá bé không đủ để chạy ạ.....anh em nói như vậy có đúng không Thank anh em trên diễn đàn nhiều lắm

sweet_day_97

Chào bạn .mình vừa xài máy ảo VMware này rồi lúc đó là kì làm bài tốt nhiệp về windows 2k3 nên máy ảo là 2k3 nhưnh vẫn chạy bình thường không lết 1 chút nào.Ram 1g HDD 160 (ổ cài VMware có 50G) bạn nên nhớ khi cài máy ảo thì phân vùng phải dư 30G tối thiểu và 40G là đạt yêu cầu đó.Nên mình nhgi4 máy bạn thiếu bộ nhớ nên nó Load windows xong còn phải sắp xếp lại không gian ổ đĩa nữa.Còn cái thứ 2 là phần thiết lập trong VMware đó bạn thử xem nhá

À quên với máy bạn thì xài 2 windows cùng lúc rất chậm nên bạn Pause 1 windows rồi chuyển sang windows kia sẽ nhẹ hơn rất nhiều đó

anthy20

chao ban

máy ảo lúc chạy nó sẽ lấy ram máy thật đó bạn ram bạn ít wa mình nghĩ là không đủ đâu. lúc mở 1 máy ảo bạn mở task manage xem ram còn đủ cho máy kia ko

nếu bạn vừa cài windows cho 2 máy rồi thì mình nghĩ không liên quan đến hdd

Các chủ đề có liên quan khác