kimhisu12

tui định ghót lại máy, nhưng không cách nào khởi động được bằng đĩa Hiren boot.

Đã chỉnh chế độ Boot từ from CD cũng như trước kia tui từng làm, hôm nay thì khi bỏ đĩa Boot vào nó không hiện Menu của Hiren boot nửa, vào windows thì vẩn thấy ổ CD Rom hoạt động bình thường. Bạn nào biết chỉ dùm tui cách khắc phục. Cám ơn.

luandon_bigben

Đó cũng có thể là cái đĩa boot của bạn vừa bị cũ hay bị trày nhiều rồi nên nhiều lúc vì thế mà boot không khởi động được .Bạn thử mua 1 đĩa mới về làm lại hay tạo 1 cái usb boot thử xem.

hong_phuong_bui

Cám ơn, cũng không hẳn vậy, vì tui có thay vào vài đĩa khác nó cũng không được gì, mà vào windows thì thấy nó vẩn nhận được đĩa.

ohyeah.master

nếu chỉ để ghost thì bạn nên cài thêm phần mềm ghost tích hợp cùng với windows thì nhanh hơn đấy.

sonduong1220

tui cũng có dùng Phần mềm ghost không cần đĩa, nhưng với Win7 thì không dùng được, mà dù sao tui cũng muốn biết hiện tượng đó là bệnh gì nửa.

kumpie_xjkue

Nếu bạn không thể boot Hiren từ CD , bạn có thể boot Hiren từ Ổ đĩa cứng và đây là phần mềm giúp bạn "1 click hiren boot hdd"

Chức năng gần tương tự CD của bạn, có điều lúc cài đặt bạn chọn tệp tin rồi chuột phãi chọn "Run as Adminitrator" nếu không được , gữi tin nhắn trong đây cho mình

Đây là link
[Hướng dẫn cách Boot bằng HDD/USB] 1 Click Hiren Boot 10/ ACRONIS 9.1 [MF]

Bạn mà kiểm tra thế chắc không phải do đĩa rồi

Theo mình ban nên boot từ ổ cứng luôn không cần đĩa vì mình nghi mắt đọc đĩa của bạn cũ rồi

ban đầu ban tải phần mêm EasyBCD 2.02 về (seach google.com nhá)

Bạn cũng tải trên mạng đĩa Hierboot 14 (bản nào cũng dc) nhớ tải xong vứt vào ổ khác ổ c

Sau khi cài đặt xong BCD bạn mở ra chọn Add New Entry chọn ISO Boot rồi từ Path chọn đương dẫn tới đĩa Hierboot tải vê

Chú ý Nếu bạn dùng windows xp có thể tải ghost 32 trên mạng về và dọc chỉ dẫn ghost bình thường

---------- Bài thêm lúc 20:43 ---------- Bài trước là lúc 20:41 ----------

Theo mình ban nên boot từ ổ cứng luôn không cần đĩa vì mình nghi mắt đọc đĩa của bạn cũ rồi

Bạn cũng tải trên mạng đĩa Hierboot 14 (bản nào cũng dc) nhớ tải xong vứt vào ổ khác ổ c

Sau khi cài đặt xong BCD bạn mở ra chọn Add New Entry chọn ISO Boot rồi từ Path chọn đương dẫn tới đĩa Hierboot tải vê

Chú ý Nếu bạn dùng windows xp có thể tải ghost 32 trên mạng về và dọc chỉ dẫn ghost bình thường

---------- Bài thêm lúc 20:43 ---------- Bài trước là lúc 20:43 ----------

Các chủ đề có liên quan khác