Chuẩn bị

USB (>4GB càng tốt) hay HDD gắn ngoài

Bước 1: Tải về phiên bản Dropbox dành cho máy của bạn

Bước 2: Cài đặt lên máy tính.
Bước 3: Tạo Folder tên DCIM trên USB

Bước 4: Copy Video đầy Folder DCIM đó

Bước 5: Click phải USB rồi chọn autorun

Trên màn hìn Autorun hiện ra bạn chọn chức năng “Import pictures and videos using Dropbox”

Dropbox sẽ import Video trong Folder DCIM
vào Folder Dropbox trong PC

Sau khi import xong thì click phải biểu tượng dropbox trên khay màn hình

Chọn Pause Sync
Vào Folder X:\Dropbox\Camera Uploads xóa hết Video (X ổ đĩa chứa Dropbox trên PC)

Click phải biểu tượng dropbox trên khay màn hình rồi chọn Resume Sync

Vậy là bạn có 1 tk Dropbox 7.5 GB rồi đấy

theo tinhte

Lần trước có nghe import ảnh từ điện thoại hay máy ảnh gì đó thì được thêm mà chưa thử

Bây giờ dùng cách này cho tiện. Để test thử, thanks bác trước lấy tinh thần

kakapyl

Hài cái này mình biết rồi.

Nhưng bác chủ thớt chém quá:

1, phải dùng bản beta mới có chức năng tự upload ảnh & video.

2, được 500MB cho hình ảnh đầu tiên, sau đó cứ 500 MB hình ảnh, video được up tự động sẽ được cộng 500GB, tối đa được 4,5GB -> tất cả được 5GB chứ đâu ra 7,5GB.

ps: sặc, avatar mình đụng hàng với MOD

kenny.nuwuen

oximen1984 Hài cái này mình biết rồi. Nhưng được 5GB chứ đâu ra 7,5. Bác chủ thớt chém quá.

ps: sặc, avatar mình đụng hàng với MOD Chắc cộng thêm 2.5GB có sẵn ra 7.5GB.

P/s: Đâu tương tự nhau hoàn toàn đâu bạn, tìm thấy trên deviantart

Chencho

onivs Chắc cộng thêm 2.5GB có sẵn ra 7.5GB.

P/s: Đâu tương tự nhau hoàn toàn đâu bạn vậy thì để được 2,5MB ban đầu thì phải thêm mấy điều kiện nữa cơ mà:

1, đăng kí = theo invite của người khác

2, có email edu kích hoạt

ps: bác là MOD nên được to hơn, cái av này mình thấy trên deviant

odin_lionhart

Xin các bạn cho hỏi video nào cũng được hay video phải có đuôi .avi ạ ? Nếu bắt buộc phải là đuôi .avi thì các bạn cho em link để em tải nha.

Cám ơn.

bluemoon24681

maivang1980 Xin các bạn cho hỏi video nào cũng được hay video phải có đuôi .avi ạ ? Nếu bắt buộc phải là đuôi .avi thì các bạn cho em link để em tải nha.

Cám ơn. mình thấy tất cả người đều dùng file avi nên cũng làm theo ^^

bạn lấy file nặng ~4,4GB bất kỳ đổi đuôi là avi cũng được, nó không kiểm tra nội dung đâu.

Alrik

maivang1980 Xin các bạn cho hỏi video nào cũng được hay video phải có đuôi .avi ạ ? Nếu bắt buộc phải là đuôi .avi thì các bạn cho em link để em tải nha.

Cám ơn. Mình vừa thử qua một số định dạng, .mp4, .mov thì được, .flv thì không nhận dạng video mà import,...

la sao mấy bác, em đọc chả hỉu gì hết, tài khoản dropbox của mình lên max 18.8gb rùi, giờ cần thêm dung lượng, k biết làm cái này có dc tăng thêm không ?

t_pro_8x

hotboysnam la sao mấy bác, em đọc chả hỉu gì hết, tài khoản dropbox của mình lên max 18.8gb rùi, giờ cần thêm dung lượng, k biết làm cái này có dc tăng thêm không ? Đơn giản là bản beta của dropbox có chức năng up ảnh video tự động. Nếu bạn dùng nó sẽ được tặng tối đa 5GB.

Trên kia là cách làm trên máy tính thôi.

có người lên 25GB rồi

oximen1984 Đơn giản là bản beta của dropbox có chức năng up ảnh video tự động. Nếu bạn dùng nó sẽ được tặng tối đa 5GB.

Trên kia là cách làm trên máy tính thôi.

có người lên 25GB rồi thanks bạn, vậy giờ mình phải lên trang chủ down bản mới về rùi cài hả bạn, mình thấy bản cũ quăng video vào thư mục của nó, nó cũng tự đồng bộ mà, mình mới up hơn 10gb video ảo thuật định dạng flv lên

Denver

onivs Mình vừa thử qua một số định dạng, .mp4, .mov thì được, .flv thì không,... Bác cho em cái link phim .mp4 đi. em tìm hoài không thấy. Phim flv tải về đổi đuôi lâu quá.

Cám ơn.

thang4_1976

oximen1984 Hài cái này mình biết rồi.

Nhưng bác chủ thớt chém quá:

1, phải dùng bản beta mới có chức năng tự upload ảnh & video.

2, được 500MB cho hình ảnh đầu tiên, sau đó cứ 500 MB hình ảnh, video được up tự động sẽ được cộng 500GB, tối đa được 4,5GB -> tất cả được 5GB chứ đâu ra 7,5GB.

ps: sặc, avatar mình đụng hàng với MOD Thế sau khi làm xong dung lượng drb không lên 7.5 GB à?

Đọc lại tít đi bạn

DRb 1.3.14

Berchtwald

cuonlentron sao cái usb của mình cắm vào nó k auto play nhỉ? Giúp Thử máy khác đi bạn

Không thì cài lại win

Thanks chủ thớt. Mấy hôm nay cứ loanh quanh đi tăng dung lượng Dropbox mặc dù chưa dùng đến nhiều

Tăng lên khoảng 5GB. Của tui là 10GB hơn rùi.

Các chủ đề có liên quan khác