nhoc_boy_hn90

Hiện đang đang sử dụng mạng FPT và đang xài modem TP-LINK TD-8840T .

Em vừa làm các bước sau :

Vào 192.168.1.1 ----> Advanced Setup ----> NAT ----> Virtual Server ----> sau đó em nhập Local IP Address và tạo port .

Nhưng sau khi em check lại thì nó vẫn báo Erro cổng port em vừa tạo không hoạt động , em vừa tắt firewall và antivirus .

Em check ở website .

Có ai biết cách khắc phục tình trạng này chỉ em với , em Thank nhiều lắm .

ductrinh_86

Mình cũng gặp tình trạng như thế , anh em trong 4rum ai biết chỉ dẫn dùm phát .

Thanks all .

Satordi

bạn xem lại Local IP Address nhập vừa đúng với địa chỉ IP trong LAN của máy bạn chưa,thường thì nếu dùng chung mạng với nhiều máy nữa thì địa chỉ này có thể thay đổi mỗi lần bạn bật máy.và khi bạn vừa mở port thành công rồi nhưng bạn lại không chạy ứng dụng nào trên port vừa mở thì check vẫn sẽ báo lỗi thôi.

---------- Bài thêm lúc 21:23 ---------- Bài trước là lúc 21:16 ----------

máy bạn chưa kết nối được modem,mà không vào được 192.168.1.1 thì có mạng sao được nhỉ

Twiford

Thứ nhất bạn đặt địa chỉ IP tĩnh cho máy tính mình chưa.làm sao biết IP mình đang là tĩnh hay động làm như sau Run->cmd->gõ ipconfig /all

nhìn vào card mạng Local area connection nhìn cái dòng DHCP enable mà nó báo là No thì là đang dùng IP tĩnh.Chắc chắn vừa tắt tất cả tường lửa->ng nhân chính dẫn đến trang web canyouseeme k thể thấy.

hieuptit

Trích dẫn từ Twiford:
Thứ nhất bạn đặt địa chỉ IP tĩnh cho máy tính mình chưa.làm sao biết IP mình đang là tĩnh hay động làm như sau Run->cmd->gõ ipconfig /all
nhìn vào card mạng Local area connection nhìn cái dòng DHCP enable mà nó báo là No thì là đang dùng IP tĩnh.Chắc chắn vừa tắt tất cả tường lửa->ng nhân chính dẫn đến trang web canyouseeme k thể thấy.
gõ như bác này nhưng không thấy gì, phải chăng là bài đã quá cũ nên không làm dc, đang mày mò mở cổng xem camera qua mạng mà không được hic

tctuvan

Bạn vào Run, gõ CMD, rồi Enter
Tiếp tục gõ ipconfig /all
nhìn vào card mạng Local area connection nhìn cái dòng DHCP enable mà nó báo là No thì là đang dùng IP tĩnh

Nhớ tắt trình diệt virus đi thì mới mở cổng được. Làm theo hướng dẫn ở bài viết trên cùng

Các chủ đề có liên quan khác