Mình mua máy tính và được người ta cài windows cho. Nhưng nhiều file trong đó bị khóa lại ( có hình cái ổ khóa phía trước file ), vào file được , nhưng vào trong lại không có j mình lại là người hay táy máy ! nên rất khó chịu vì chuyện này ! có ai chỉ giúp lại giùm được k? mình khôg muốn cài windows lại ...

Xin Thank trước

Amblaoibh

Bạn chỉ xóa các file trong Prefetch được thôi, ngoài ra không nên xóa các folder còn lại vì nó thuộc về file hệ thống

dulieuxd

bác sĩ râu Bạn chỉ xóa các file trong Prefetch được thôi, ngoài ra không nên xóa các folder còn lại vì nó thuộc về file hệ thống Xóa các file trong prefetch sẽ làm chậm quá trình khởi động máy + ứng dụng => không nên xóa (tất nhiên nếu xóa cũng không gây lỗi hệ thống)

maica1978

tốt nhất là đừng động đạy vào cái thư mục windows.nghịch lung tung rồi lại lên hỏi sao windows không lên ý.

Culhwch

Trong thư mục Window như thế thì đụng vào gì ngay ngoài ổ chẳng nó nếu không KẾT thì ẩn nó đi không sao cả chứ đừng xóa.

xóa là toi! mấy cái có ổ khóa là do hệ thống tạo ra chứ không phải do người cài windows tạo ra!

nên cẩn thận và mấy files đó thì đa số không thể xóa được.

bạn thấy ngứa mắt thì ẩn files hoặc folder đó đi thế là giải quyết trọn cả đôi việc

chuong_gio007

hj.toàn file hệ thống mà.cứ vọc đi rùi sẽ khôn ra ngay.hỏng xong mang lên trung tâm bảo hành ,hay mang ra quán.anh em chỉ xin có 50k cài đặt

xài máy vọc hỏng cài lại là chuyện thường mà

cứ nghịch để biết hậu quả rồi biết đường mà né

chứ người khác nói khó làm mình tin tưởng bằng chính mình trải nghiệm lắm

Các chủ đề có liên quan khác