pedaudangiu6895

em muốn thiết kế một bộ câu hỏi trắc nghiệm tương tự như trong chương trình ai là triệu phú ấy. tất nhiên không cần tương tự y xì nhưng mà cần hiệu ứng các câu hỏi,đáp án, hiệu ứng đồng hồ đếm ngược... anh chị nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em được không!

antony_9x

hung_love_linh em muốn thiết kế một bộ câu hỏi trắc nghiệm tương tự như trong chương trình ai là triệu phú ấy. tất nhiên không cần tương tự y xì nhưng mà cần hiệu ứng các câu hỏi,đáp án, hiệu ứng đồng hồ đếm ngược... anh chị nào có kinh nghiệm chỉ dẫn cho em được không! Cho mình hỏi là em muốn làm trên phần mềm nào ? Power Point, Flash,........ ????

vanganhmm_52

cái này với phần tin học lập trình thì mình không nói tới, theo mình nghĩ bạn có thế ứng dụng powerpoint, trong powerpoint có 1 kỹ thuật khá kín, mà không phải ai cũng biết: trigger, bạn nên ứng dụng nó, kèm theo đó có thể là 1 cái ảnh động đếm ngược thời (gian) gian, hay animation with previous!

---------- Bài thêm lúc 13:32 ---------- Bài trước là lúc 13:31 ----------

traduhi Cho mình hỏi là em muốn làm trên phần mềm nào ? Power Point, Flash,........ ???? Flash thì chắc bạn ấy không chịu nổi đâu rìu vàng ạ

dat_cao2000135

em muốn làm trên powerpoint thôi ạ
anh chị hướng đẫn cụ thể giúp em được không ạ!

thuyduong_hflc

bạn tìm hiểu về trigger nhưu mình nói đi, ứng dụng nó lich hoạt lên, mình làm slide bài giảng cho vợ mà có trò chơi thì toàn trigger thôi, rất tiện ích

Celeste

Em cũng đang dính phần này.anh vthuabattu cho em nich yahoo được không ạ

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Ứng dụng phần mềm powerpoint để thiết kế trò chơi trong dạy học môn tự nhiên và xã hội lớp 3 Luận văn Sư phạm 0
D Thiết kế trò chơi bằng phần mềm PowerPoint và một số biện pháp sử dụng nhằm hình thành biểu tượng số Luận văn Sư phạm 2
D Đồ án Thiết kế trò chơi dò mìn trong Visual Foxpro Công nghệ thông tin 0
T Bố cục có vai trò quan trọng thế nào trong thiết kế sản phẩm đa phương tiện? Hãy bố cục bàn làm việc Công nghệ thông tin 0
D Nghiên cứu về Unity3D Game Engine và thiết kế trò chơi thể loại Moba Lập trình phần mềm, Android, IOS, Window Phone 0
D Nghiên cứu về Unity3D game engine và thiết kế trò chơi thể loại nhập vai Lập trình phần mềm, Android, IOS, Window Phone 0
T Thiết kế chương trình Trò chơi sắp chữ - Letter Fall được lập trình trên ngôn ngữ Visual Basic 6.0 Tài liệu chưa phân loại 0
M Thiết kế trò chơi xếp gạch bằng ngôn ngữ Java theo phương pháp lập trình hướng đối tượng Tài liệu chưa phân loại 0
H [Free] Đề tài Làm thế nào để vận dụng và thiết kế trò chơi học tập Tiếng Việt lớp 5 đạt hiệu quả Tài liệu chưa phân loại 0
H Thiết kế một số trò chơi tạo hình nhằm giúp trẻ mẫu giáo lớn 5 -6 tuổi phát triển kĩ năng xé dán Tài liệu chưa phân loại 2

Các chủ đề có liên quan khác