kelbin_lei

Ké tí: Mình đang xài mạng SPT không phải FPT nhé, cước trọn gói 119k/tháng, tốc độ download đây:

download các host tốc độ như nhau hết, bác nào không tin tí em chụp cái hóa đơn cho mà xem

Aleem

fpt dùng proxy thì ngon nhưng nản cái tìm proxy hoài . tốt nhất cứ vnpt mà chiến là tốt nhất không gì phải bàn cãi

Maro

nên chọn mạng VNPT nhé , vì nhà mạng này chăm nom khách hàng có thể nói là tốt nhất việt nam hiện nay , cứ mỗi lần mạng có bị gì thì đều gọi lên tổng đài kêu người xuống check là họ đồng ý liền nói chung mạng vnpt GOOD

---------- Bài thêm lúc 14:11 ---------- Bài trước là lúc 14:08 ----------

Kiếm Ma Ké tí: Mình đang xài mạng SPT không phải FPT nhé, cước trọn gói 119k/tháng, tốc độ download đây:

download các host tốc độ như nhau hết, bác nào không tin tí em chụp cái hóa đơn cho mà xem - cái mạng này mình khuyên đừng nên dùng vì sao ? hồi trước mình dùng qua mạng này rồi , nhân viên ở trên đó support như "..." mình nói chuyện nhỏ nhẹ với họ thì họ chẳng coi mình ra gì cả nên phải làm um sùm mới chiệu đồng ý ( không phải mình có ác cảm với SPT mà là họ không biết cách giữ chân khách hàng thôi )

capricorn_liz nên chọn mạng VNPT nhé , vì nhà mạng này chăm nom khách hàng có thể nói là tốt nhất việt nam hiện nay , cứ mỗi lần mạng có bị gì thì đều gọi lên tổng đài kêu người xuống check là họ đồng ý liền nói chung mạng vnpt GOOD

---------- Bài thêm lúc 14:11 ---------- Bài trước là lúc 14:08 ----------

- cái mạng này mình khuyên đừng nên dùng vì sao ? hồi trước mình dùng qua mạng này rồi , nhân viên ở trên đó support như "..." mình nói chuyện nhỏ nhẹ với họ thì họ chẳng coi mình ra gì cả nên phải làm um sùm mới chiệu đồng ý ( không phải mình có ác cảm với SPT mà là họ không biết cách giữ chân khách hàng thôi )

Mình có lắp đâu, tại mình chuyển nhà có mạng luôn nên cắm vào xài, đỡ phải lắp. Mà tốc độ cũng oke, giá rẻ nữa nên xài lun

xài FPT cứ phải tìm proxy để dow hót nước ngoài thì hơi mệt thôi... còn lại mình lướt web youtube thì vivu... đứt mạng cũng ít lắm.....

nói chung mình xài thấy tương đối ổn...

sacdep1000can

Trong tất cả các mạng hiện giờ Viettel dc đánh giá là ổn định và kinh tế nhất! Mình đang xài gói 3Mbps của Viettel 150K/tháng tốc độ chênh chênh chứ chưa được 500Kb/s như bạn nói. Còn đổi sang VNPT gói 165K chỉ được có 2Mbps. Tốc độ download max là 320Kb/s. Đó là chưa kể đến hiện tượng bóp băng thông đối với host thông dụng là Media Fire nữa. FPT thì khỏi cần nói. Nếu như bạn ở Hà Nội và HCM thì nên dùng vì chất lượng tuyệt cú vời! Tuy nhiên ở những khu vực khác thì không nên vì nhiều thứ! (Comment từ người từng làm chuyện tại FTel)

Doron

capricorn_liz nên chọn mạng VNPT nhé , vì nhà mạng này chăm nom khách hàng có thể nói là tốt nhất việt nam hiện nay , cứ mỗi lần mạng có bị gì thì đều gọi lên tổng đài kêu người xuống check là họ đồng ý liền nói chung mạng vnpt GOOD VNPT mà chăm nom khách hàng tốt hả ? thứ 7 là nó nghĩ làm chuyện chứ nói chi là chủ nhật , gọi nó cả mấy ngày chưa thấy nó đâu . làm sao nói là tốt được .mạng thì out hoài , chơi modem khác người nữa chứ .

gmtd_thth

em mới đăng ký MegaVNN (VNPT) hum nay 3/2/12 (gói basic 165k/t) mà sao cài GoogleChrome lên đến 7 tiếng @@!

burasax1 em mới đăng ký MegaVNN (VNPT) hum nay 3/2/12 (gói basic 165k/t) mà sao cài GoogleChrome lên đến 7 tiếng @@! chi mà lên đến những 7 tiếng bạn tìm trên diễn đàn có bản cài offline tải về cài cho nhanh

mình từng xài gói 5MB của VNTP max MF khoảng ~560kb/s = trong nước. dạo này khá chập chờn dao động 200kb/s-1Mb/s. chơi game hơi chán.

còn FPT mới xài gần đây. trong nước ~700kb/s. MF có proxy ~600kb/s. chơi game ok

Gerrell

-Thây ý kiến của các bạn có vẻ FPT ổn định hơn, nhưng mà kiém proxy hơi mệt nhỉ... Bạn mình nó dùng gói 165k đó, down MF 500Kb/sec... Đợi khi nào chụp cái ảnh làm bằng chứng cho tất cả ng xem.. GATO lắm các bạn ơi ...

Fremont

Mình sai FPT 3M 150k 1 tháng. Down được khoảng 300kb/s MF ah, nhưng được cái khá ổn định

lesanh_88

theo cách tính thì lấy đường truyền chia 8 ra tốc độ tối đa, ví dụ mạng 6M thì down tối đa dc khoãng 750kb/s còn mạng 8M thì down dc 1 Mb/s, đăng kí mạng FPT 6M ấy down vừa lắm chơi game cũng mạnh, dạo này nó hết bóp băng thông nước ngoài rồi, nhưng nếu có bóp thì cứ proxy mà fang

Mathieu

alohaha8 theo cách tính thì lấy đường truyền chia 8 ra tốc độ tối đa, ví dụ mạng 6M thì down tối đa dc khoãng 750kb/s còn mạng 8M thì down dc 1 Mb/s, đăng kí mạng FPT 6M ấy down vừa lắm chơi game cũng mạnh, dạo này nó hết bóp băng thông nước ngoài rồi, nhưng nếu có bóp thì cứ proxy mà fang -Đều proxy nó hiếm quá.. Không biết xem phim online có bị giựt k nhỉ. Mà sao băng thông fpt nó cao hơn mấy mạng khác vậy nhỉ

phuongngoc0207

cho_ben Thấy dùng của VNPT tới giờ chưa thấy bị sao hết, ổn định !!! Bạn ở đâu vậy? Dân tình đang kêu trời đấy nè:

pleiku147

vicharvard Trong tất cả các mạng hiện giờ Viettel dc đánh giá là ổn định và kinh tế nhất! Mình đang xài gói 3Mbps của Viettel 150K/tháng tốc độ chênh chênh chứ chưa được 500Kb/s như bạn nói. Còn đổi sang VNPT gói 165K chỉ được có 2Mbps. Tốc độ download max là 320Kb/s. Đó là chưa kể đến hiện tượng bóp băng thông đối với host thông dụng là Media Fire nữa. FPT thì khỏi cần nói. Nếu như bạn ở Hà Nội và HCM thì nên dùng vì chất lượng tuyệt cú vời! Tuy nhiên ở những khu vực khác thì không nên vì nhiều thứ! (Comment từ người từng làm chuyện tại FTel) Gói 3Mbps của viettel cước trọn gói là 230k mà bạn, gần bằng gói 4Mbps 250k của VNPT.

Các chủ đề có liên quan khác