nhocxinh_trasua

-Tình hình là mình đang dùng gói Home E+ của Viettel... Chất lượng thì không có gì phàn nàn - Nếu không phải nói là quá tuyệt cú ... FB lượt ầm ầm chưa bao h bị chặn, down speed nhanh 500kb/sec... Mình sẽ k chuyển mạng đâu nhưng mà dạo này thằng VT nó hay giới hạn băng thông quốc tế, down MF dạo này chỉ còn 180KB/sec... Nên đành thôi dọn nhà đi du lịch...

-Mình đang tính chuyển sang bên VNPT - Bạn mình nó dùng mà thấy nản.. gói 165K nhưng down MF 500kb/segang với gói 330k của mình GATO quá.. Mỗi tội nó chỉ hay bị chặn FB thôi còn lại minh thấy ok cả.... Nếu mình chuyển qua thì sẽ dùng gói MegaFamily của nó... Nếu gói 165k mà speed ~500Kb.. thì megafamily sẽ là speed bao nhiêu? Bác nào dùng rồi cho ý kiến với nhé...

-Còn thằng FPT thì thôi vậy.... cứ dùng proxy thi chán quá, mà bác nào biết gói MegaME của FPT down ở host Việt speed bao nhiêu vậy? :

-Nhờ các bạn Giúp đỡ để em chọn được nhà tốt..
Gói Home E+ 4mb của Viettel nè

phuongadidas

165k chắc là mega basic nhỉ, băng thông có 2.5mb mà sao dow được 500kb/s ta, th` bạn đang dùng mega family mà đang than lên than xuống

cvcongnt

dùng FTTH viettel, gói 385k(đã bao gồm thuế), 12Mbps mà tui down thấy hắn cho lên đến 18Mbps, không biết lỗi hay chính sách của hắn

FPT server vietnam thì tốt nhưng đi ra nước ngoài rất kém

iloveyou1702 165k chắc là mega basic nhỉ, băng thông có 2.5mb mà sao dow được 500kb/s ta, th` bạn đang dùng mega family mà đang than lên than xuống .... Nó down ở MF có khi lên đến 800kb/sec đó bác.. k biết VNPT nó có lắp nối nhầm dây mạng hay k nữa
tonthatnhan dùng FTTH viettel, gói 385k(đã bao gồm thuế), 12Mbps mà tui down thấy hắn cho lên đến 18Mbps, không biết lỗi hay chính sách của hắn

FPT server vietnam thì tốt nhưng đi ra nước ngoài rất kém -uh.. FTTH... Phí lắp ban đầu 1trieu luôn.. Nó mà free thì em quất rùi bác a

bf_203

không có nhà mạng nào là hoàn hảo tương tự như mình xài gói 165k của vnpt đây lúc trước download 450/kbs tự dưng bây giờ bị nó bóp băng thông xuống còn 0 => 300kb/s đang nãn vô cùng

Vote VNPT! Mà VNPT của mình đâu có bị chặn FB đâu nhỉ.Mặc dù không dùng nhưng lâu lâu vẫn vào để đỡ ngứa !

htdao_1204

Nó chặn thì mình vẫn có cách vào mà

Trong diễn đàn mình thiếu gì

Chỉ có điều dạo này VNPT hay dở chứng

Cứ Viettel mà xài bạn ah

phan.huutri

thôi thì cứ xài đi,k j` thì khiếu nại nó sau,dùng rồi mới biết được.Mà có lẽ dùng 3g của vnmobile có khi còn tốt hơn

ngalovexuan

nhoxsieuway không có nhà mạng nào là hoàn hảo tương tự như mình xài gói 165k của vnpt đây lúc trước download 450/kbs tự dưng bây giờ bị nó bóp băng thông xuống còn 0 => 300kb/s đang nãn vô cùng đâu có, mình cũng dùng basic này, từ trước đến nay toàn 350-400kb/s, mà face thì sửa file hosts vào ầm ầm ...

Phuc_Truong

Mình xài FPT gói 6mpbs . Dow MF ( có proxy ) thì 600~700kb\s . Dow host việt nam , có acc vip cũng 600~700

huucong246

không có thằng nào ổn định đâu , lúc này lúc kia thôi . theo mình thì fpt vẫn hơn mấy thằng kia

Tremaine

lluanvan -Tình hình là mình đang dùng gói Home E+ của Viettel... Chất lượng thì không có gì phàn nàn - Nếu không phải nói là quá tuyệt cú ... FB lượt ầm ầm chưa bao h bị chặn, down speed nhanh 500kb/sec... Mình sẽ k chuyển mạng đâu nhưng mà dạo này thằng VT nó hay giới hạn băng thông quốc tế, down MF dạo này chỉ còn 180KB/sec... Nên đành thôi dọn nhà đi du lịch...

-Mình đang tính chuyển sang bên VNPT - Bạn mình nó dùng mà thấy nản.. gói 165K nhưng down MF 500kb/segang với gói 330k của mình GATO quá.. Mỗi tội nó chỉ hay bị chặn FB thôi còn lại minh thấy ok cả.... Nếu mình chuyển qua thì sẽ dùng gói MegaFamily của nó... Nếu gói 165k mà speed ~500Kb.. thì megafamily sẽ là speed bao nhiêu? Bác nào dùng rồi cho ý kiến với nhé...

-Còn thằng FPT thì thôi vậy.... cứ dùng proxy thi chán quá, mà bác nào biết gói MegaME của FPT down ở host Việt speed bao nhiêu vậy? :

-Nhờ các bạn Giúp đỡ để em chọn được nhà tốt.. VNPT dạo này down MF chán lắm luôn.

Sáng sớm thì được tầm 300KB/s còn lại thì khoảng 120 KB/s thôi.

gau2dau

2 hum nay max speed rồi, gói 165k/month là Mega Basic 3mb/s không bao h có chuyện down MF 500KB/s chỉ tầm 400-420KB/s là tốt, Mega Easy 250k/month 4mb/s down Maxspeed 470-500KB/s là tốt, còn lại là Mega Family 350K/month 5mb/s down Maxspeed 600-620KB/s.

MegaMe của FPT 380K/month 8mb/s down Maxspeed trong nước là 1MB/s, nc' ngoài miễn bàn.

ngochai_tp1995

chắc thằng bạn chủ thớt dùng ưu đãi cho nhân viên y tế r'. Đc giảm 40% giá cước. 165k = megaeasy r'. Down 500 là đúng thôi

---------- Bài thêm lúc 13:07 ---------- Bài trước là lúc 13:05 ----------

trannmjnhha 2 hum nay max speed rồi, gói 165k/month là Mega Basic 3mb/s không bao h có chuyện down MF 500KB/s chỉ tầm 400-420KB/s là tốt, Mega Easy 250k/month 4mb/s down Maxspeed 470-500KB/s là tốt, còn lại là Mega Family 350K/month 5mb/s down Maxspeed 600-620KB/s.

MegaMe của FPT 380K/month 8mb/s down Maxspeed trong nước là 1MB/s, nc' ngoài miễn bàn. bạn nhầm k vậy @@ Easy được tầm 550kB/s. Còn Family phải được 700kB/s ( nệu k bị bóp băng thông)

Arlie

Sáng giờ VNPT out liên tục nè , cái chủ đề này đang hot hiện nay đây .

Các chủ đề có liên quan khác