Reade

Không hiểu sao bình thường mình test với mediafire thì thường tốc độ không quá 200KB/s (mình dùng gói MegaMe, tốc độ cao nhất 6Mbps)

Nhưng tối qua thằng bạn download cái file driver trên HP thì IDM báo là 600KB/s, như thế ngoại trừ những suy hao do kéo mạng xa thì gầncoi nhưmax băng thông. Mình suy đoán có thể HP mua đường truyền ở VN như Youtube và GG làm.

Nhưng sáng nay thấy game hay, định kéo game trên Viettorrent cho đỡ cực, nhưng game còn 4 seed, chẳng mạnh nổi.

Kéo quốc tế thì được tốc độ vô đối, có lúc lên tới 500KB/s (ko chụp kịp

Thử tắt torrent thì down MF không được ngon vậy. Em đồ rằng FPT hạn chế băng thông ra nước ngoài ở các site sẻ chia lớn thôi, để cho Fshare cạnh tranh, còn torrent thì thả tự do.

Cách đây 2 năm em có dùng FPT, kéo tz nước ngoài chưa bao h vượt qua tốc độ 200KB/s (hồi đó dùng Megame+ 8Mbps). Viettorrrent thì full rồi, khỏi bàn

các bạn có giải KẾT được hiện tượng này không?

Và các bạn thử test xem có được như vậy không, torrent của em đang kéo là

mrnguyen239

trước hết cái tor đó bạn cho mình xem hết list seeder đã, nếu có 1 vài line quang trong nước làm seed thì max speed ngay

ya_hoo

Torrent thì hên xui nữa tùy vào chất lượng link nữa chứ chưa hẳng do đường truyền

haiyen_com

Cũng được đấy, nhưng mình không KẾT bọn FPT, vừa đắt chất lượng lại cùi.

matthuan

ùh, đúng rồi.

down torrent nếu link đó càng dc nh người down thì tốc đọ down càng nhanh bạn àh, và ngược lại

thiquocduy

Cái torrent quan trọng ở số cổng càng lớn seed và peer thì tốc độ càng cào, Link torren từ piratebay là torrent quốc tế nên rất nhiều người down, speed rất cao. Của mình có lúc lên đến 700Kb.

tekening_van

duyngadocton1992 trước hết cái tor đó bạn cho mình xem hết list seeder đã, nếu có 1 vài line quang trong nước làm seed thì max speed ngay Thì mình chụp ảnh cho bạn coi rồi còn gì

Nếu có line trong nước (ko cần line quang) thì vừa khác

Nhưng trên các tz kia thì mình xếp theo speed đó, nếu có line trong nước thì biết liền, line quang thì nhìn 1 phát là thấy nó vượt mặt bọn Mỹ cho coi.

Trước mình dùng FPT có bao h tz được hơn 200KB/s đâu bất kể seed nhiều ít ra sao, vậy mới thắc mắc chứ.

Đang tính nếu ngon lành thì nâng cấp gói xài FPT cho sướng

các bạn chưa tìm thấy nút thank là do các bạn ít bài viết thì phải ^^

tung_264

tùy vào số lượng seed càng nhiều thì tốc độ càng cao mình down, cái gì down tor cũng chậm chĩ có JAV tor là max speed

Từ ngày chơi Torrent hỏng mấy cái HDD rồi, nhiều lúc muốn dùng cáp quang down MF KẾT hơn.

Torrent VN thì AllHDVN

Torrent quốc tế thì 'Vịnh Hải Tặc'.

chẳng bao giờ thiếu seeders.

Các chủ đề có liên quan khác