maithu99

Win 7 của Em khi mở notepad bằng cách chuột phải vào màn hình desktop => new => notepad thì nó không thấy dòng noptepad để mở cả.Có ai bít cách làm thế nào để nó hiện ra khi chuột phải vào desktop, chọn new, rồi notepad hok a.Chỉ dùm E cái Helppp!!!!

hoaivu_009

bạn cứ vào Star -> All Progams -> Accessoiries -> roi chuột phải vào Notepad -> Sent to nó đến Destop là được rồi.

Chỉ có cách đó thôi bạn ơi

dance.pro9x windows 7 của Em khi mở notepad bằng cách chuột phải vào màn hình desktop => new => notepad thì nó không thấy dòng noptepad để mở cả.Có ai bít cách làm thế nào để nó hiện ra khi chuột phải vào desktop, chọn new, rồi notepad hok a.Chỉ dùm E cái Helppp!!!! text document có có phải notepad đâu nhỉ

lonelyakitek

taigolds bạn cứ vào Star -> All Progams -> Accessoiries -> roi chuột phải vào Notepad -> Sent to nó đến Destop là được rồi.

Chỉ có cách đó thôi bạn ơi Uh.Cái này thì mình bít rùi.Nhưng lần trc vẫn làm như thế kia được.Từ khi ghost lại thì hok làm được như vậy nữa Mình muốn làm như vậy để khi ở trong folder nào đó chỉ cần chuột phải chọn notepad ( text document ) cho tiện.Chứ làm như thế kia thì lại pải mất công copy - cut vào folder đó

---------- Post added at 08:26 ---------- Previous post was at 08:25 ----------

tuhai_888 text document có có phải notepad đâu nhỉ Uh thì text document Nó cũng vẫn là file notepad mà

chutieui Bạn vào Run đánh vô notepad là được chứ có khó gì đâu nak! Trời.Mọi người hok hỉu ý mình ah Cái này thì mình bít ồi.Nhưng muốn chuột pải vào desktop và chọn new rồi chọn text document cơ.Từ lúc ghost lại nó hok hiện như trc nữa.Nhưng mà thui.Mình vừa tìm được cách giải quyết ồi.Hihi.Đã làm nó hiện lên^^Thank all các bạn vừa wan tâm nhé

Cái nì liên quan đến register... lằng nhằng, lằng nhằng.... từ khi mình còn dùng win98 thì trong sách nói về win98 cũng nói về vấn đề này rồi.

Nhưng từ đó đến nay là 12 năm rồi, ai mà nhớ được

Windows + R -> notepad -> Enter

hay download Notepad ++ về. Pro hơn Notepad của windows

HEHE_BLOG

mânger25 Cái nì liên quan đến register... lằng nhằng, lằng nhằng.... từ khi mình còn dùng win98 thì trong sách nói về win98 cũng nói về vấn đề này rồi.

Nhưng từ đó đến nay là 12 năm rồi, ai mà nhớ được

Windows + R -> notepad -> Enter

hay download Notepad ++ về. Pro hơn Notepad của windows Uh.Thank bạn nhé.Mình vừa tìm được cách giải quyết nó rùi.Hihi.Giờ nó lại bt như trc ồi^^

thuylinh19803

dance.pro9x Uh.Thank bạn nhé.Mình vừa tìm được cách giải quyết nó rùi.Hihi.Giờ nó lại bt như trc ồi^^ Em cũng bị tình trạng y chang nhứ bác. Giờ không bít làm sao cho nó bình thường trở lại. Mong bác bày cho.

Thank bác!

motozola_83_91

dance.pro9x Uh.Cái này thì mình bít rùi.Nhưng lần trc vẫn làm như thế kia được.Từ khi ghost lại thì hok làm được như vậy nữa Mình muốn làm như vậy để khi ở trong folder nào đó chỉ cần chuột phải chọn notepad ( text document ) cho tiện.Chứ làm như thế kia thì lại pải mất công copy - cut vào folder đó

---------- Post added at 08:26 ---------- Previous post was at 08:25 ----------

Uh thì text document Nó cũng vẫn là file notepad mà thủ công tí bạn à

Ocelfa

minh muon xoa' notepad trong windows 7, co' pro nao` giup' minh` duoc ko? Thanksssssss..

jugenklinsman

Có nhiều cách để tạo shortcuts trong right-click menu , đơn giản nhất là dùng 1 chương trình viết sẵn, đa số là freeware, như Context Menu Editor, FContext Tweaker, Right Click Extender hay Your Menu v.v...

Context Menu Editor:

FContext Tweaker:

Right Click Extender:

Your Menu (Wins 7):

Mình nghĩ chắc đủ cho các bạn quậy thử rồi đấy!

Các chủ đề có liên quan khác