winthang54

mama mình thì KẾT nghe cải lương...hôm nay down được 4 tuồng mỗi tuồng có 3 file mình muốn ghi 4 tuồng đó + với 2 bản nhạc nhưng 2 bản nhạc thì nằm đầu tiên...mình vừa thử burn bằng nero 7 với media 12 nhưng không được...cũng vừa những bản nhạc đó thành số thứ tự 01-12 nhưng khi ghi ra thì nó ra 01 - 11 - 12 -02...??? anh em ai giúp mình với

hongduc_1990

MP3 hay Video bạn

Video thì dễ hơn

còn MP3 thì hơi khó.

- Bạn có thể tạo thư mục đặt tên A chứa Cãi Lương trước và tạo thư mục tên B chứa nhạc. Tùy theo đầu DVD nó đọc cái nào có mặt trước thì nó sắp lên đầu cũng có cái nó sắp theo Name, Size, Type, Date, Modify...

- Có thể nó sắp theo Title của mỗi bài hát (Name thường không dc ưu tiên)

- Bạn cũng có thể thêm số vào đầu mỗi bài hát

nhock_paper

mình burn mp3...mình cũng đổi tên ...đổi title nhưng vẫn không được...thế không co cách nào hả bạn >"<

o0x_14k_x0o

ủa? sao tui làm nó theo thứ tự mà. bạn sử dụng bản cao hơn thử xem? nero9 đấy

chuong_vang

Trong MP3 còn có phần metadata để chứa các thông tin khác của bài hát, còn gọi là các MP3 tags, ví dụ: title, year, gene, track v.v...

Một số chương trình khi play sẽ theo thứ tự ưu tiên của các tags, thường là title chứ không phải filename.

Bạn có thể dùng một số chương trình sửa tag như Tag&Rename hay trong Easy CD-DA Extractor cũng có phần sửa này gọi là Metadata Editor. Mình hay dùng Tag&Rename vì rất mạnh và dễ dùng.

Bạn sửa số Track theo thứ tự mình muốn play, sau đó sửa Title có thêm Track với dấu gạch dưới ngay trước, ví dụ: 05_Bla Bla Bla

Với cách này, đảm bảo các player như Windows Media Player sẽ phải play theo đúng ý mình muốn.

Lấy ở đây:

Còn muốn burn ra đĩa dưới dạng AudioCD, mình dùng Easy CD-DA Extractor convert thành WAV trước, với lựa chọn là không viết metadata. Như thế các file WAV đó hoàn toàn sạch sẽ. Khi burn với bất kỳ chương trình nào cũng sẽ có thứ tự theo filename mà thôi. Lý do: một số chương trình burn đọc metadata để burn chứ không theo thứ tự của filename.

bongchay

Dùng CDburnXP đi bạn, dễ sử dụng, giao diện thân thiện, không nặng như Nero.

cứ dung nero bình thường add file vào sau đó trên menu sẽ có tên file nhấp và giữ chưột phải đưa lên đầu hay vị trí cần là dc ( dang đỉa audio CD 100% là ok ) còn đối với đĩa mp3 thì rename tên thành a,b,c... hay 01,02,02.... là ok nếu không thì vào đầu đĩa đầu sẽ tự động hiển thị danh sách theo thứ tự mà nó hiểu thôi

dap_xe_ra_pho

854950 cứ dung nero bình thường add file vào sau đó trên menu sẽ có tên file nhấp và giữ chưột phải đưa lên đầu hay vị trí cần là dc ( dang đỉa audio CD 100% là ok ) còn đối với đĩa mp3 thì rename tên thành a,b,c... hay 01,02,02.... là ok nếu không thì vào đầu đĩa đầu sẽ tự động hiển thị danh sách theo thứ tự mà nó hiểu thôi đổi tên theo số thứ tự thì nó ra 01-11-12-..-19-02..hjx...đã test với nero 9 và thấy cũng được lắm nhưng không biết mình down nhầm bản nào mà chỉ co CD thôi...không có DVD

Các chủ đề có liên quan khác