phuonghuong70

Mình nghe tất cả người nói google chrome khá nhẹ. Nhưng khi mình sử dụng thì thấy quá nặng. Nếu để web lâu không sử dụng thì có thể chiếm đến 300 MB ram. Đã từng xóa rồi cài lại nhưng vẫn không thay đỗi gì. Mong tất cả người giúp đỡ! Thanks

Trevyn

Của mình bản 16 rất nhẹ nhàng(hơn FF). Mình dùng D-com lúc bị bóp băng thông nên thấy rất rõ, Chrome thự sự rất nhanh đấy bạn, không nặng đâu

Có câu chuyện cũ mèm mà cứ nói đi nói lại. Người xài FF thì kêu Chrome nặng, người xài Chrome thì kêu FF nặng. Ai KẾT xài trình duyệt nào thì xài, sao cứ mở mấy topic đại loại như So sánh Chrome vs FF rồi FF ngốn RAM hơn Chrome... Nói hoài không thấy chán sao mấy bạn, mấy topic kiểu này mở ra rồi lại chẳng đi đến đâu cả cho koi!!!

Muốn so sánh thì cứ sử dụng hết tất cả trình duyệt rồi xem cái nào KẾT hợp với máy mình mà xài thôi. Riêng mình thì xài chrome thấy ổn

thankclassic

Chrome là nhẹ nhất rồi. Mình vừa dùng qua tất cả các trình duyệt và thấy chrome là ổn nhất chạy ổn định và nhanh nữa. Mình đang dùng chrome 16 stable.

MitMat_MitMat

baochuavutru Mình nghe tất cả người nói google chrome khá nhẹ. Nhưng khi mình sử dụng thì thấy quá nặng. Nếu để web lâu không sử dụng thì có thể chiếm đến 300 MB ram. Đã từng xóa rồi cài lại nhưng vẫn không thay đỗi gì. Mong tất cả người giúp đỡ! Thanks chắc máy bạn làm sao nó mới nặng như thế kia chứ

Freddy

Google Chrome có bao giờ nhẹ đâu Firefox thì nhiều Tab thì cũng nặng không kém . Nhẹ nhàng thì cứ Opera mà phang. Riêng em thì cứ FF mà dùng vì nó chiếm nhiêu Ram mà lành, ít khi bị crash (Không biết có phải do máy em kị GC hay không nữa )

keokeohaha

cái nào cũng vậy thôi, nên dùng chrome nếu xài windows 7, còn windows xp xài chrome hay bị crashed lắm dùng firefox tốt hơn

babyfatpig

Mình cứ dùng Chrome là thấy lướt web nhanh và đơn giản mà lại hiệu quả là dùng. Bất biết nặng hay nhẹ

Các chủ đề có liên quan khác