cvcongnt

Khi đang sử dụng phần mềm nghe nhạc như WMP em muốn cho màn hình có thể tự động đưa về chế độ nghỉ vậy phải làm sao

tuyen1201

cái này do bạn tự đặt chế độ thôi bao nhiêu phút là tùy ban

bạn nhấn chuột phải chọn properties. bảng pro hiện lên chọn thẻ ScreenSaver

phía dưới o creensever là ô chọn màn hình nghỉ cái này kệ chọn hay không tùy bạn

ở ô wait là thơi gian cho màn hình chuyển sang chế độ nghỉ theo măc định là 10 phút bạn muốn nhanh thì chuyển xuống 5p hoăc 3 phút xong rồi nhấn ok thế thôi:

heartbreaker Khi đang sử dụng phần mềm nghe nhạc như WMP em muốn cho màn hình có thể tự động đưa về chế độ nghỉ vậy phải làm sao Bạn click chuột phải ngoài màn hình, chọn property, qua thẻ screen saver, chọn kiểu để xuất hiện ngoài màn hình, chỉnh thời (gian) gian nghỉ, sau đó apply và ok là được.

Sty]es

xời cái đấy ai không biết nhưng với mấy chương trình nghe nhạc thì khác vd như khi tui đang quét virus màn hình vẫn đưa về chế độ nghỉ được kòn khi nghe nhạc chơ bao lâu nó cứ ì ra đấy

tj_xjnh

ngoài những cách cài đặt trên máy như trên còn có một số phần mền nhỏ giúp tạo screen saver,coi nhưchương trình tạo hồ cá động trên màn hình, rất đẹp, tên nó là Digit fish hay là gì đó

Eshkol

cái này đơn giản quá mà. khi mới cài windows xong windows vẫn mặc định chế độ screen saver của windows là 10' mà. muốn màn hình nghỉ ở chế độ long lanh một chút thì google đầy software tạo hiệu ứng mà. bạn từ từ tìm hiểu nha

mấy bác hiểu sai ý em rùi em đang nói cái turn off monitor ý

em muốn hỏi là khi đang chạy trình nghe nhạc dù không coá tác động nào váy máy ( rê chuột, bấm bàn phím ) thì máy vẫ không chuyển về chế độ turn off monitor được

Jerry

WMP mặc định không cho sử dụng screensaver khi đang chơi nhạc. Vì vậy phải vào WMP để tinh chỉnh.

Cụ thể:

Mở Options của WMP, chuyển sang thẻ Player đánh dấu chọn vào mục Alow screensaver during playback.

Have fun.

hoangoclan20337

tearofthesun WMP mặc định không cho sử dụng screensaver khi đang chơi nhạc. Vì vậy phải vào WMP để tinh chỉnh.

Cụ thể:

Mở Options của WMP, chuyển sang thẻ Player đánh dấu chọn vào mục Alow screensaver during playback.

Have fun. tks bạn nhé

Các chủ đề có liên quan khác