sunny_luv_lynk

Đối với một số lượng file or thư mục or hình ảnh lớn, chuyện đổi tên chúng thành một tên với số thứ tự phía sau như thế này là một công chuyện mất nhiều thời (gian) gian và rất mất công.
Hôm nay mình sẽ chỉ dẫn các bạn một cách rất đơn giản, nhanh chống mà đặt biệt không nên phải dùng một phần mềm nào hỗ trợ cả...rất đơn giản

1. Đầu tiên các bạn vào thư mục chứa hình ảnh của mình sau đó "Ctrl + A" hay dùng chột quét khối các file muốn đặt tên.

2. Sau đó ấn phím "f2"

3. Đặt tên cho file bạn muốn đặt rồi nhấn Enter.

Kết quả sẽ như hình trên.

chú ý: Nếu trong thư mục có các thư mục con, file hình ảnh, file nhạc, word... thì ứng với mỗi loại sẽ có một dãy số thứ tự riêng.
chúc các bạn vui

Garmann

vãi cả luyện... cái này có từ lúc Napoleon còn cới truồng tắm mưa rồi ông ơi... Xp làm cũng được .. cần gì windows 7

Destan

vào google tìm thử xem có không, toàn là dùng phần mềm thôi... không biết thì nói là không biết đâu ai ép uỗng gì đâu... còn chuyện Xp hây win7 thì có quan trọng gì đâu..tui dùng windows 7 mà, chưa check nên không dám nói xp cũng được, bộ như vậy là sai hả!tui chỉ dẫn những người chưa biết thôi, biết rồi thì thôi cần gì ném gạch vào đầu nhau như vậy.

hoangnhuly05

cái này mình vừa áp dụng lâu rùi! nhưng cũng Thank bạn nhé. mình thường dùng để đổi tên các tấm ảnh down trên mạng về!

kihugvu

hic, tận bây giờ mới bik, lúc trước đổi tên mấy trăm tấm ảnh, nhạc, film,... mún chết - khờ thật

Thank chủ thớt rất nhìu!