Cornal

hi all men!!! Như các bạn vừa biết , Vấn nạn chung thường gặp hiện nay là những tên chuyên bán vps lừa đảo .Nó dùng những lời ngon ngọt để lừa đảo những anh em nhẹ dạ , chưa có kinh nghiệm về vps.

Nói thật mình cũng vừa từng là nạn nhân của những vụ lừa đảo trên.vì thế hôm nay mình viết bài này nhằm chia sẽ 1 số kinh nghiệm ít ỏi của mình trong chuyện nhận ra những thằng lừa đảo vô lương tâm kia.mong được sự ủng hộ của các bạn trong chuyện cung cấp thêm nhưng kiến thức để chống lại những loài cặn bã này. Thanks all!!!!!!!!!!

Và sau đây là những kiến thức cơ bản mình vừa tích lũy được trong quá trình sử dụng vps (mong được các bạn lũy ý và đừng chê cười nhé)

1/Việc đầu tiên của mình là hỏi tên bán vps đó là loại vps gì?

---Hiện nay trên thế giới có rất nhiều loại vps khác nhau nhưng theo mình được biết vps amazon là số 1. Vps amazon rất đắt tiền nếu các bạn mua bằng tiền thật (500$ = 4day) ,các tay ug vừa dùng V để buy ''free'' và bán cho chúng ta với giấ khá mềm (từ 300-1t).loại vps này khá khó để buy vì thế có thể nói đây là hàng hot trên internet.

Bởi vậy các bạn phải thật sự cẩn thận khi mua loại vps này vì hiện nay có 1 số tên bán trá hình (treo đầu dê bán thịt cầy) nó rao bán vps amazon nhưng thực chất là vps cùi, xài chưa đựoc 1 ngày là die, chất lượng kém kinh khủng.

Cách nhận ra vps amazon chính hãng là trên thanh điều khiến phải có chử ''ec2'', các bạn có thể vào trang chủ của vps amazon đễ tham khảo thêm về loại vps số 1 này:

---Có thể nó vps azure là loại vps tệ nhất. Thông thường nó chỉ sống được cao nhất là 10 ngày (có thể hơn) . Hay bị reset mất hết dữ liệu...remote chậm......loại vps này khá rẻ nên các tay ug rất dễ buy và bán cho chúng ta. Do đó các bạn hãy thật cân nhắc khi mua loại vps này

''Chỉ có Chúa mời biết khi nào vps azure die''

........................................

2/ Test ít nhất 1 ngày trước khi chuyển tiền

các bạn phải test cho thật kỹ (tốc độ download, upload, remote....)

thông thường nếu những thằng lừa đảo không cho bạn test trên 1 ngày đâu!!!!!!!!!!!!

3/Kiểm tra tên tuổi của thằng bán vps

có uy tính trên diễn đàn nào không.. Tên tuổi nó là gì? ở đâu? Số đt? Số chứng minh........

Nói chung các bạn cần nắm tất cả thông tin về nó VÌ rất có thể : ''Vào 1 ngày đẹp trời nào đó nó sẽ biến mất.''

Vẫn còn nhưng hiện nay mình nghĩ chưa ra, sẽ cập nhật thêm cho các bạn.

Và đây là nội dung chát của mình với 1 tên lừa đảo vps. Mong các bạn hãy cẫn thận với những thằng như thế này.

einstein0088: Vps live 6 thang a?

Online free hotro.caimu: Uh

einstein0088: Tool la sau?

Online free hotro.caimu:

Einstein0088: Http:// tool 3 em amazone live 6 thang...?

Einstein0088: không hieu cho lam

online free hotro.caimu: Vps amazon

online free hotro.caimu: Live 6 thang

online free hotro.caimu: Co i dau

online free hotro.caimu: Con 1 em thoi

online free hotro.caimu: Cai tt do lau roi

einstein0088: Bao nhieu vay you?

Online free hotro.caimu: 4g cpu x4 sata1g mua 6 thang gia 6 xit

online free hotro.caimu: 1 thang 2 xit/thang

einstein0088: Ram co 4g ha?

Online free hotro.caimu: Uh

einstein0088: Quyen admin?

Online free hotro.caimu: Chinh xac

einstein0088: Bao dam xai duoc 4 thang

einstein0088: 6 thang

einstein0088: ???

Online free hotro.caimu: Oc

online free hotro.caimu: Hang amazon

online free hotro.caimu: La thanh toan xng

online free hotro.caimu: No moi send info

online free hotro.caimu:

Einstein0088: Cho minh xin dia chi noi cau ban hang di

einstein0088: Dien dan nao vay?

Online free hotro.caimu:

cac-mu-m%e1%bb%9bi-ra/

online free hotro.caimu:

einstein0088: Co the cho xai thu bao lau vay cau?

Online free hotro.caimu: No hang amzon mien test

einstein0088: Hic, vay la bo tay

einstein0088: Hic

einstein0088: không cho test biet sau tin duoc, voi lai bay gio scam nhieu qua, biet ai la ai?

Einstein0088: It nhat phai cho test 1h hoac co gi lam tin chu cau

online free hotro.caimu: Ai dng thi biet thoi bac ah

online free hotro.caimu: Em so may cai zu do roi

online free hotro.caimu: No vac di ddos

online free hotro.caimu: Seup xong test chuon luon

online free hotro.caimu: V chu cu khoai dau

einstein0088: Neu that su la amzone thi minh mua lien

einstein0088: Neu duoc thi cau cho to test 1h , neu ok to se mua

online free hotro.caimu:

Online free hotro.caimu: Cho luc

online free hotro.caimu: Info to co roi

online free hotro.caimu: Cau thich remo hay la rpd

einstein0088: Remo

einstein0088: Us nhe

online free hotro.caimu: Uh

online free hotro.caimu: 15p

einstein0088: Ok

einstein0088: Ma remo ngon hon không ta?

Online free hotro.caimu: Ngon hon

online free hotro.caimu: May nao cung co the

online free hotro.caimu: Dc

online free hotro.caimu: Mien la nho ip

einstein0088: Cho hoi ti

einstein0088: Cau lay V mua vps?

Einstein0088: No co bat cau phone ve chu V không ta?

Online free hotro.caimu: Cai do k can biet cau

online free hotro.caimu: Cau co biet

online free hotro.caimu: Vnw.cc k

online free hotro.caimu:

Einstein0088: Biet

online free hotro.caimu: Neu da nghe

online free hotro.caimu: Thi ok

online free hotro.caimu: To o tren do

einstein0088: Oh

online free hotro.caimu:

Einstein0088: Thiet ha?

Online free hotro.caimu: Cau co the

online free hotro.caimu: Teamwer

online free hotro.caimu: Qua xem

online free hotro.caimu:

Einstein0088: Oh

einstein0088: Ok noi vay la to hieu roi

online free hotro.caimu: Kiem cai dau ip usa nao dep dep cho bac test

einstein0088: Hjhj

einstein0088: Neu mua thi thanh toan the nao ha cau?

Online free hotro.caimu: Co hang day roi cau

online free hotro.caimu: Info ip lau qua

einstein0088: Oh

online free hotro.caimu: Vtc cau

einstein0088: Vay a

einstein0088: Hjhj

online free hotro.caimu: Pass: Vps123!

Einstein0088: Ip

online free hotro.caimu: Administrator

online free hotro.caimu: 199.102.164.20

online free hotro.caimu: Wen k mo cong 3389

einstein0088: Ac

einstein0088: Roi sau?

Online free hotro.caimu: De

online free hotro.caimu: Mo

online free hotro.caimu: Cai mo tu do ma

online free hotro.caimu: Vao di

einstein0088: Dang vao

einstein0088: Ma cai nay không phai hang ec2 ha?

Online free hotro.caimu: Chat 100%

einstein0088: Minh nho hang amazon no co chu ec2 ma

einstein0088: Cai nay không co nhi

online free hotro.caimu:

Online free hotro.caimu: Bac phan biet dung ama cua usa dum em

online free hotro.caimu: Toc do

online free hotro.caimu: Va remo

online free hotro.caimu: Neu hang khac

online free hotro.caimu: K bao jo

online free hotro.caimu: Dc chuan

online free hotro.caimu: Nhu the bac nhe

online free hotro.caimu:

Einstein0088: De test tiep

online free hotro.caimu: Bac cu xem di

einstein0088: Hic, download cai ff mat gan 4p

online free hotro.caimu: Bac xem lai di

online free hotro.caimu: Cai idm

online free hotro.caimu: Toc do

online free hotro.caimu: Thi bac k che dc

einstein0088: Uhm

einstein0088: De coi lai

online free hotro.caimu: Toc do ma vui bap

online free hotro.caimu: Em tang

online free hotro.caimu: Bac

online free hotro.caimu: Con do

online free hotro.caimu: Dung choi

online free hotro.caimu: May thang

einstein0088: No không vo duoc nua roi ban oi

online free hotro.caimu has signed out. (06-jan-12 11:57 pm)

last message received on 06-jan-12 at 11:46 Phần mềm

nick yahoo của những thằng lừa đảo vps sẽ được cập nhật liên tục ở đây. Bạn nào biết tên thằng nào ''LỪA ĐẢO'' thì cho nó lên đây dùm mình nhé
1/ lusking_vn

2/ ehuyhoang

3/ vps_muonline_2012 P/S: NÓI TÓM LẠI CÁC BẠN PHẢI CẬN THẬN KHI MUA VPS

GOOD LUCK!!!!!!

nevercry1 giờ mua vps chĩ có qua 4rum mmo

tụi nó bán có mod verify và đóng thuế đàng hoàng ( 1 tháng 1tr thì phãi )

tụi nó sell lâu rồi 50$ 1 con 68GB RAM 1TB HDD 8cpu thì phãi Dương Tuấn không đó là em nói thật mà bác , không đá xoáy bơm đểu gì đâu

Em nghĩ chắc trình của bác cũng không phải xoàng đâu , bác không lừa người ta thôi chớ người ta lừa gì nổi bác

Đã mua hàng thì tốt nhất là có mối, hay có người khác vừa từng thử qua rồi giới thiệu cho mình, có info rõ ràng, vác số điện thoại vào google search là ra thằng đó chỉ dùng 1 nick duy nhất, vào đọc review của dân tình sao, cần thiết thì bỏ vào đồng ra call nói chuyện với nó trực tiếp theo thái độ, cách ăn nói, mức độ nhiệt tình, quan tâm của nó thế nào, thà mất vài đồng ban đầu còn hơn sau này mất cả cục, blah blah... Nói chung là nhiều lắm, phải lâm trận và tuy cơ ứng phó thôi Ajukido17 Bây h tìm được 1 topic sẻ chia kinh nghiệm như bên này thật khó

Bác Einstein08 nói em mới nhớ cách đây nửa năm hồi đó cũng KẾT chơi PTU mầy mò mó máy suốt ngày trên trang MMO4vn.com để tìm cách kiếm tiền

Rồi quyết định đầu tư mua 1 con VPS của thằng ehuyhoang nghe mấy thằng bảo nó bản rẻ lắm ngon lắm này nọ ham hố rồi mua vào nó đưa cho xài được có 1 2 ngày tèo pmm đổi con khác thì nó chả nói j ( đoán chắc mình bị lừa rồi ... )

Bức xúc lên trang MMO4vn.com viết bài kể nể thì mấy thằng Mod vs Admin bên đó không tin bảo mình GATO phá Forum của tụi nó bannick Xóa bài đủ trò

Ức chế quá sau này mãi gần 3 tháng có 1 người bán VPS giá 150k/1 tháng đưa xài thử 1 tuần chán chê mới paid tiền .... dùng hơn 1 tháng vẫn chả thấy thanh niên đó đòi thêm tiền KẾT quá tính mua thêm thì ông ý đi du học mất .... tính mua của người khác nhưng thôi vì sợ lại dính lừa nữa thì mệt

Bây h nhiều người khoái chơi PTU cả Cr-ack Accounts lên phải mua VPS , Mình đề nghị cho bài này lên đầu để anh em còn biết mà phòng tránh

Gia_Khoa

hôm qua em cạch nó xong đó bác

nó nói ngu vkl ra

ccn khác với V là không có pincode

rồi bão cái cvv trong V là post code city

nevercry1 hôm qua em cạch nó xong đó bác

nó nói ngu vkl ra

ccn khác với V là không có pincode

rồi bão cái cvv trong V là post code city lúc này nhiều thằng vô lương tânm quá, Mình muốn ai biết thằng nào như vậy thì cho nó lên đây để anh em cảnh giác.

Einstein08 lúc này nhiều thằng vô lương tânm quá, Mình muốn ai biết thằng nào như vậy thì cho nó lên đây để anh em cảnh giác. giờ mua vps chĩ có qua 4rum mmo

tụi nó bán có mod verify và đóng thuế đàng hoàng ( 1 tháng 1tr thì phãi )

tụi nó sell lâu rồi 50$ 1 con 68GB RAM 1TB HDD 8cpu thì phãi

Đi mua hàng ghét nhất đứa nào viết không dấu, ngồi đọc đuối bm, ít ra cũng phải tạo ấn tượng cho khách hàng, cho thấy là mình có thân thiện, với lại tôn trọng người ta xíu chớ.

Nói thật là gặp mấy tay nào bán hàng mà viết không dấu là em cạch ra trước đã.

Nói chung mấy cái này áp dụng luôn cho mấy chuyện mua bán online luôn chớ không riêng gì VPS, mua gì cũng phải cận thận hết

Bác Einstein08 kinh nghiệm đây mình ra đó rồi mà, bác cứ giấu nghề, hay là muốn thử anh em

share_all

dương tuấn đi mua hàng ghét nhất đứa nào viết không dấu, ngồi đọc đuối bm, ít ra cũng phải tạo ấn tượng cho khách hàng, cho thấy là mình có thân thiện, với lại tôn trọng người ta xíu chớ.

Nói thật là gặp mấy tay nào bán hàng mà viết không dấu là em cạch ra trước đã.

Nói chung mấy cái này áp dụng luôn cho mấy chuyện mua bán online luôn chớ không riêng gì vps, mua gì cũng phải cận thận hết

bác einstein08 kinh nghiệm đây mình ra đó rồi mà, bác cứ giấu nghề, hay là muốn thử anh em kinh nghiệm gì đău bác, chỉ hạng xoàng thôi, vì thế mới viết lên mong các bạn lũy ý thêm 1 số kinh nghiệm , nhằm phòng chống những bọn cặn bã!!!!!!!!

heo_con_way_pha

Einstein08 kinh nghiệm gì đău bác, chỉ hạng xoàng thôi, vì thế mới viết lên mong các bạn lũy ý thêm 1 số kinh nghiệm , nhằm phòng chống những bọn cặn bã!!!!!!!! không đó là em nói thật mà bác , không đá xoáy bơm đểu gì đâu

Em nghĩ chắc trình của bác cũng không phải xoàng đâu , bác không lừa người ta thôi chớ người ta lừa gì nổi bác

Đã mua hàng thì tốt nhất là có mối, hay có người khác vừa từng thử qua rồi giới thiệu cho mình, có info rõ ràng, vác số điện thoại vào google search là ra thằng đó chỉ dùng 1 nick duy nhất, vào đọc review của dân tình sao, cần thiết thì bỏ vào đồng ra call nói chuyện với nó trực tiếp theo thái độ, cách ăn nói, mức độ nhiệt tình, quan tâm của nó thế nào, thà mất vài đồng ban đầu còn hơn sau này mất cả cục, blah blah... Nói chung là nhiều lắm, phải lâm trận và tuy cơ ứng phó thôi

leminhdungifc

dương tuấn không đó là em nói thật mà bác , không đá xoáy bơm đểu gì đâu

em nghĩ chắc trình của bác cũng không phải xoàng đâu , bác không lừa người ta thôi chớ người ta lừa gì nổi bác :d

đã mua hàng thì tốt nhất là có mối, hay có người khác vừa từng thử qua rồi giới thiệu cho mình, có info rõ ràng, vác số điện thoại vào google search là ra thằng đó chỉ dùng 1 nick duy nhất, vào đọc review của dân tình sao, cần thiết thì bỏ vào đồng ra call nói chuyện với nó trực tiếp theo thái độ, cách ăn nói, mức độ nhiệt tình, quan tâm của nó thế nào, thà mất vài đồng ban đầu còn hơn sau này mất cả cục, blah blah... Nói chung là nhiều lắm, phải lâm trận và tuy cơ ứng phó thôi thanks bạn vì những kinh nghiệm vừa chia sẽ, mình sẽ dán lên trên để cho các mem cảnh giác. Huy vọng bạn nghĩ ra thêm gì nửa thì cho lên đây bạn nhé!!!!!!

Constantine

Bây h tìm được 1 topic sẻ chia kinh nghiệm như bên này thật khó

Bác Einstein08 nói em mới nhớ cách đây nửa năm hồi đó cũng KẾT chơi PTU mầy mò mó máy suốt ngày trên trang MMO4vn.com để tìm cách kiếm tiền

Rồi quyết định đầu tư mua 1 con VPS của thằng ehuyhoang nghe mấy thằng bảo nó bản rẻ lắm ngon lắm này nọ ham hố rồi mua vào nó đưa cho xài được có 1 2 ngày tèo pmm đổi con khác thì nó chả nói j ( đoán chắc mình bị lừa rồi ... )

Bức xúc lên trang MMO4vn.com viết bài kể nể thì mấy thằng Mod vs Admin bên đó không tin bảo mình GATO phá Forum của tụi nó bannick Xóa bài đủ trò

Ức chế quá sau này mãi gần 3 tháng có 1 người bán VPS giá 150k/1 tháng đưa xài thử 1 tuần chán chê mới paid tiền .... dùng hơn 1 tháng vẫn chả thấy thanh niên đó đòi thêm tiền KẾT quá tính mua thêm thì ông ý đi du học mất .... tính mua của người khác nhưng thôi vì sợ lại dính lừa nữa thì mệt

Bây h nhiều người khoái chơi PTU cả Cr-ack Accounts lên phải mua VPS , Mình đề nghị cho bài này lên đầu để anh em còn biết mà phòng tránh

phan.huutri

trungtuong VPS là cái gì vậy bác ? rìu chiến mà không bít sao bạn

Google thần chưỡng đi

rockfan_u2

nevercry1 rìu chiến mà không bít sao bạn

Google thần chưỡng đi chuyên gia chém gió mà .

Thank những kinh nghiệm quý báu mà bác chia sẽ.

chuheonho321

hôm trước nhờ có vps của bác nevercry mà mình đỡ bao nhiêu công sức + thời (gian) gian (thank!)

hongchi0502

Ajukido17 Bây h tìm được 1 topic sẻ chia kinh nghiệm như bên này thật khó

thằng ehuyhoang là 1 thằng lừa đảo chính gốc, anh em nên cảnh giác với nó nhe!

lethuthuy_84

Chưa có nhu cầu mua VPS nhưng cũng thu được thêm kinh nghiệm nhờ đóng lũy của các bác

Thanks all

Các chủ đề có liên quan khác