HDpro_love

Mình dùng windows XP SP3. Lúc convert từ FAT32 sang NTFS thì nó cứ báo cái lỗi này

Mình cũng vừa down phần mềm Partition Magic 8.05 về rồi nhưng mà vẫn không chuyển được. nó vẫn báo lỗi y như trên.hjx

Có bạn nào biết cách khắc phục giúp mình ko?

---------- Bài thêm lúc 13:04 ---------- Bài trước là lúc 12:58 ----------

Up Up bạn nào biết giúp mình với

Xin gửi tặng bạn 1 soft nhỏ convert FAT32 -> NTFS cực kỳ hiệu quả mà không làm mất dữ liệu, chỉ có 62KB của Lãng Khách

Đây là link:

Goodluck

Aronos

Nếu vẫn không được thì bạn làm như sau:

Right Click vào ổ cứng bạn muốn Convert chọn Properties

sang thẻ Tool chọn Check Now đánh dấu check vào dòng Automatically fix file system error

chờ nó check xong rồi bạn chạy lại phần mềm nhé

vip_boy_bk

Mình làm như bạn chỉ dẫn rồi. check xong chạy lại phần mềm. Vẫn chỉ đến được cái chỗ điền tên ổ đĩa muốn chuyển xong là tịt.hjx

maybe_tell

Nếu khi bạn chọn tên ổ đĩa rồi Enter mà vẫn không chạy tiếp thì mình rất xin lỗi là không thể giúp đỡ bạn được rồi, mình vừa convert rất nhiều máy tính và USB = soft đó và đều thành công cả

Có lẽ bạn nên down các soft test ổ cứng về xem có bị sao không

đành nhường lại vấn đề này của bạn cho các cao thủ khác giải quyết giúp

Rất xin lỗi bạn

thuhien_91hp

Ksao đâu bạn, mình chia 3 ổ thì có mỗi ổ C là NTFS, muốn chuyển cả 2 ổ kia sang để lưu game với film thôi.hi. Thank bạn rất nhiều

bui_bay012

Convert ổ cứng D với định dạng FAT32 sang NTFS:

- Run => cmd => Run as Administrator => Go lenh: Convert D: /FS:NTFS

Khi hỏi Label thì gõ tên ổ D va Enter.

Hôm trước convert usb bằng cách này.

phuthanhled

zxdream Mình dùng windows XP SP3. Lúc convert từ FAT32 sang NTFS thì nó cứ báo cái lỗi này

Mình cũng vừa down phần mềm Partition Magic 8.05 về rồi nhưng mà vẫn không chuyển được. nó vẫn báo lỗi y như trên.hjx

Có bạn nào biết cách khắc phục giúp mình ko?

---------- Bài thêm lúc 13:04 ---------- Bài trước là lúc 12:58 ----------

Up Up bạn nào biết giúp mình với Thiếu tên Ổ kìa, vd Convert C: /FS:NTFS, và làm cách này không mất dữ liệu, nếu làm = 1 số phần mềm khác là có thể bị mất dữ liệu đó!

luudieuha

tui iu VN Convert ổ cứng D với định dạng FAT32 sang NTFS:

- Run => cmd => Run as Administrator => Go lenh: Convert D: /FS:NTFS

Khi hỏi Label thì gõ tên ổ D va Enter.

Hôm trước convert usb bằng cách này. Mình làm theo rồi và không được bạn à

votrongsu Bạn bị lỗi Firmwware rầu

Qua đây nhé: Cái này là USB mà bạn
lvthu93 Thiếu tên Ổ kìa, vd Convert C: /FS:NTFS, và làm cách này không mất dữ liệu, nếu làm = 1 số phần mềm khác là có thể bị mất dữ liệu đó! Mình thử lại nhưng vẫn không được

---------- Bài thêm lúc 16:03 ---------- Bài trước là lúc 15:30 ----------

Ai biết vào giúp mình với

girlplay_bizboz

zxdream Mình làm theo rồi và không được bạn à

Cái này là USB mà bạn

Mình thử lại nhưng vẫn không được

Ai biết vào giúp mình với Bạn phải dùng Acronic Disk Suite trong dĩa CD có hirent boot (chạy ngoài Dos) mới giải quyết nổi. Lý do: ổ D, E đang nằm trên partion mở rộng lớn (extender) của FAT 32, nhưng NTFS thì k cần nó. Ổ E vừa có nhãn nên phải dùng tiện ích nầy mạnh mới trị nổi (khi convert lại nên xài NONAME).

Túm lại dùng Phần mềm trên để convert từng ổ C, D, E sẽ được thui ....Xài lệnh hay của Microsoft k được đâu nhé...

anhem11v2

fortmat all rồi dùng partition magic conver trong dos thử xem có dc không . fat32 hay NTFS chỉ là định dạng đĩa chã anh hưởng gì nhiều để vậy chiến cũng oke mà

zxdream Mình làm theo rồi và không được bạn à

Cái này là USB mà bạn

Mình thử lại nhưng vẫn không được

Ai biết vào giúp mình với Bạn phải chọn chạy cmd bằng Administrator, chuột phải cmd và chọn run as ...

Ở chỗ hỏi Label bạn điền tên của ổ đó. Ví dụ, mình convert USB, và USB hiện lên là ổ M, và tên của ổ M là USB Diva. Đến chỗ nó hỏi Label, mình điền tên của ổ M là USB Diva, chứ không phải là M nhé, có thể bạn nhầm lẫn chỗ này.

Nếu ổ/ phân vùng cần convert không cài chương trình thì chỉ cần đợi một lúc là xong. Còn cài chương trình thì có thể sẽ cần Restart.

Làm như trên mình không bị mất dự liệu nào. Mình còn convert cả HDD ngoài 500GB (dùng hết 400GB), mà dữ liệu vẫn ok.

---------- Bài thêm lúc 22:59 ---------- Bài trước là lúc 22:57 ----------

Còn nếu USB của bạn có dữ liệu quan trọng thì copy ra đâu đó, xong format lại chọn NTFS là nhanh nhất. Trước hết mình nghĩ nên check nó đã, rồi mới format.

---------- Bài thêm lúc 23:21 ---------- Bài trước là lúc 22:59 ----------

Bạn upload ảnh lên cái trang đó nó load lâu quá, hôm qua mình không nhìn thấy gì, vừa phải tải về để nhìn cho rõ.

Trong lệnh mà bạn gõ, rõ ràng không có ổ nào để mà convert cả. Lẽ ra phải là:

Convert X: /FS:NTFS (có khoảng cách giữa convert với X, giữa : với /)

X là chữ cái ổ mà bạn muốn convert FAT32 sang NTFS. Tên ổ X này thì bạn mở My Computer, nhìn vào ổ X bạn sẽ thấy tên nó là gì.

Nhưng trong hình chỉ là Convert: /FS:NTFS nên nó không biết phải làm gì, không biết phải convert ổ nào.

Chạy cmd ở chế độ Admin, bạn chạy bình thường vài lần, rồi nhấp start, sẽ thấy Command Promt hiện ra, và chuột phải rồi chọn run as ...

Nếu không thấy nó hiện ra, bạn remove mấy chương trình bạn mở trước đó, nhấp start và remove các chương trình bạn nhìn thấy bên trên dòng chữ All Program, đến khi nhìn thấy Command Promt thì thôi.

---------- Bài thêm lúc 23:25 ---------- Bài trước là lúc 23:21 ----------

Thêm cái nữa, bạn nên upload ảnh lên trang nào nhẹ nhẹ ý. Mediafire khá ổn.