sad_daytv9999

Tình hình là thế này, tuần trước mình ghost lại windows 7, nó tự update với càidriver bình thường và phân giải gốc màn hình là 1440*900 như thường. Nhưng dùng 1 lúc mình restart lại máy (sau khi cài soft) lúc khởi động lên, màn hình tự nhiên to bè ra và phân giải thành 1024*768 và tìm thì không còn 1440*900 nữa Mình nhìn cái trong ô Display là 1.Generic Non-PnP Monitor thì rất nghi, vì lúc trước nó không phải là cái đấy nhưng trong drop list chỉ có mỗi nó thôi.

Thế là mình tìm đủ tất cả cách, cuối cùng cũng khắc phục được: vào Device Manage rồi uninstall cái Generic Non-PnP Monitor trong mục Monitors đi, sau đó restart lại thì windows nó lại tự tìm và càidriver màn hình thì lại bình thường. Nhưng đến hôm nay bật máy lên, tự nhiên nó lại bị như thế nữa, nếu mình làm như trên thì chắc cũng khắc phục được tạm thời (gian) nhưng mà cũng chẳng được mãi được. Mọi người vào giúp mình với. (Mình cũng gà máy tính lắm nên chỉ rõ từng bước với nhá)

Bạn gỡ vga driver đó đi rồi vào trang chủ down driver mới nhất về cài...xem máy có cài đóng băng không nha!

Các chủ đề có liên quan khác