tình hình là máy mình bị cái lỗi này mỗi khi mình vào file setup cua CF ,k hiểu sao trc đây k bị, thời (gian) gian gần đây máy chạy chậm ,mà bắn CSO cung bị giật , mình nghĩ do cad màn hình nhưng chắc k phải vì laptop mình onbord share cung được hơn 700 , nên mình cài lại windows và format toàn bộ ổ cứng nhưng máy vẫn chạy như rùa, và CPU thường lên đến 60-90% mà chạy mỗi Chrom ,ai biết máy bị sao giúp mình với,tks nhiều

---------- Bài thêm lúc 11:11 ---------- Bài trước là lúc 11:10 ----------

upppppppppppp có bro vào giúp vs

bangnhan_3010

máy bạn sự dung lâu chưa , nếu vừa hết bảo hành thì có lẽ nên tháo ra vệ sinh lại xem .

linha9_k21

tks tất cả các bạn , tình hình là e vừa format cả ổ , và do nghĩ ổ C nhỏ quá , máy chạy chậm nên phân lại ổ C 90g rồi , mà vẫn như rùa ,

máy e sài được hơn 2 năm , laptop 2.0 ,core 2 dual, hết bảo hành rồi ,

còn vius e format hết rồi mà vẫn bị hả mấy bác ,... bác nào có kinh nghiệm chỉ e nhé.search thấy có ng bảo bị lỏng Ram , các bạn chỉ e vs ,tkssss nhìu nhìu

---------- Bài thêm lúc 14:21 ---------- Bài trước là lúc 14:18 ----------

upppppp lên ai biết giúp mình vs

minhhanh2504

thì mình format tất cả các ổ rồi đó , cả ổ system và data rồi...

tab process nè bạn

---------- Bài thêm lúc 15:24 ---------- Bài trước là lúc 15:22 ----------

mà bác cũng ở YB à ,tiện gặp đồng hương @@

---------- Bài thêm lúc 16:56 ---------- Bài trước là lúc 15:24 ----------

up ai trả lời giùm vs...............

---------- Bài thêm lúc 17:44 ---------- Bài trước là lúc 16:56 ----------

các bạn ơi CPU nó cứ lên cao lắm dù k chạy j , . mặc dù vừa update windows xong rồi , ai trả lờ giúp vs , bận quá k mang ra tiệm được , vì bh cần dùng máy ,

cái này có 3 hướng: 1 là coi lại coi có bị virus hay trojan gì không 2 là coi cái quạt gió có hoạt động không và cuối cùng là lỗi win..tốt nhất cài lại hay xài ghost đỡ

Đã format trắng cả ổ cứng và phân vùng lại mà vẫn bị như thế thì chỉ có thể là phần cứng có vấn đề, hay nguồn cài đặt windows và phần mềm vừa nhiễm virus.

rikchi2005

mình mới cài lại đó , chưa cài phần mềm j mà , bạn nói cho mình thêm về vụ phần cứng được k , nghi nhờ cái vụ phần cứng quá... phần cứng có thể bị sao hả bạn

---------- Bài thêm lúc 20:55 ---------- Bài trước là lúc 20:54 ----------

quạt gió cũng ảnh hửong đến CPU vậy hả bạn , . chán nhỉ , đang bận quá k mang ra tjem được

boytyhoanhao132

Khả năng là do bản Cr-ack windows rất nhiều,bạn vào đây xem thử:

Trong process của bạn có hale.exe đang chạy

Các chủ đề có liên quan khác