dat_cao2000135

vào lúc 11h24p trưa ngày 27/12/2011 mạng FPT bị chậm kinh khủng, tớ đang dùng gói 6MB mà download chỉ được 100-130KBPS thôi, tất cả người có bị như tớ không, load chán lắm

Daunte

mọi khi xài vẫn tốt, hôm nay lại dở chứng bị cái khỉ này, chán ghê luôn, giờ vẫn điên não với nó đấy không biết mai có hết không đây

Mình 8Mbps nè, 2 ngày nay cứ lâu lâu lại disconnect 1 lần, nhiều khi 5 phút mà dis 2 lần luôn. Ức chế không tả được :mad:

minhthu_88

FPT 6M đây , cả tháng nay rồi chứ không phải chỉ bữa nay , sau 9h tối lướt web bực kinh !

depzaimegai mạng fpt không cam kết tốc độ đg truyền đâu bạn, 6mb của nó, max speed cùng lăm 220kbs/s nói như cậu sau rồi nhé, tớ vừa đổi từ gói 3mb sang 6mb và tốc độ không phải củ chuối như cậu nói, vẫn load ở speed là 702->729 kbps nhé chỉ có hôm qua với hôm nay bỗng dưng nó chỉ còn có ~175 thôi chán lắm luôn đây nì

khungdien_a17

vậy cho mình hỏi gói 280k là bao nhiu mb.Mà con cái vụ speed giảm là bạn dow host trong nước hay nước ngoài.Nếu trong nước thì max speed còn host nước ngoài thì rất hạn chế tốc độ,chỉ khuya dow max speed thui

a_v_c_e_s_k

01655112997 vậy cho mình hỏi gói 280k là bao nhiu mb.Mà con cái vụ speed giảm là bạn dow host trong nước hay nước ngoài.Nếu trong nước thì max speed còn host nước ngoài thì rất hạn chế tốc độ,chỉ khuya dow max speed thui gói của bạn là 6Mpbs , max tốc độ là 700 ~ 750 kb\s

cái này có thể do dây mạng của bạn rùi , bạn bảo người ta thay dây mạng từ cổng của họ vào model nhé, đừng dùng loại đen , nếu họ k thay thì cắt nó đi, họ sẽ đến sửa free cho mình thôi, vì mình đóng tiền thuê bao rồi mà

Seward

hoangsonit77 cái này có thể do dây mạng của bạn rùi , bạn bảo người ta thay dây mạng từ cổng của họ vào model nhé, đừng dùng loại đen , nếu họ k thay thì cắt nó đi, họ sẽ đến sửa free cho mình thôi, vì mình đóng tiền thuê bao rồi mà nói gì thế, không phải do dây hay modem gì hết bạn à, mà trên tổng người ta bị thì mình bị thôi, giờ cứ chậm chờn mãi thế này chán quá đi, trong nước hay nước ngoài thì cũng khong thể nào max được speed, hôm qua tới giờ vẫn bị thế này đây ( tất cả ngày khác vẫn max được speed kể cả trong hay ngoài nước)

Bị FPT nó bóp băng thông mỗi nơi mỗi tí đó mà bạn. Lý do thì nó thiếu quái gì.

Nếu bạn phản ánh lên tổng đài nhiều lần thì nó sẽ mở lại cho bạn, nhưng nếu cứ im im đợi chờ thì có khi nó còn bóp dài dài bạn à.

Nay người này bị, mai người khác bị, hên xui nó rơi vào bạn thôi

Làm dữ vào, ra tận đại lý gần nhất mà chất vấn về chuyện tốc độ không được đảm bảo như trong hợp đồng, nó thấy bạn làm dữ nó lại set băng thông bình thường cho ngay.

Kinh nghiệm xương máu của mình đó bạn

EM dùng FPT tại Bình Tân,TPHCM,,dùng được từ tháng 8 đến h.Mạng rất tốt,700kb/s thường xuyên,tự nhiên tầm tuần nay,mạng cao nhất 250kb/s,,Còn trung bình thì chỉ tầm 100kb/s,,Hiện h đang download từ Fshare,4share,,acc vip thế mà chỉ được 120kb/s ....Còn mạng thì rớt liên tục,,,chán bọn này ghê,,h chả biết làm gì,,web thì cứ báo k load được..f5 liên tục

kuboon113 gói của bạn là 6Mpbs , max tốc độ là 700 ~ 750 kb\s thế mà dow 150kbs/s đấy,cứ đến chủ nhật thằng fpt rộng lớn lượng cho dow tẹt ga lun,700kbs/s

lhung754

các bạn dùng mạng wifi hay dây. mình đang dùng wifi nản quá tính chuyển qua mạng dây được k. mình đang dùng 6mb

Các chủ đề có liên quan khác