cxanhvn

các bạn giúp mình trường hợp này chút.

Tình hình là máy của mình hay có hiện tượng tự động tắt nguồn khi đang làm việc. Cứ khoảng 10-15 phút là nó tự tắt. Mình vừa kiểm tra nguồn, khe cắm RAM, thấy vẫn bình thường, nhưng hiện tượng này cứ lặp đi lặp lại hoài. (Sau khi tắt, mình khởi động lại vẫn hoạt động bình thường). Nhiều lúc đang làm, nó tắt đột ngột, mất hết dữ liệu, chán ghê luôn. (Vì máy mình cũng hơi cũ, cấu hình thấp, chỉ dùng soạn thảo văn bản bình thường nên không kết nối internet mà chỉ đóng băng thôi, mình không nghĩ là bị virus). các bạn giúp mình nhé, Thank nhiều.

Swithin

Thay cái CPU mới đi bạn

Máy mới chạy có 10-15' mà tắt thì làm được cái j nữa.

kiss_wind_07

deptraikieuuc bạn ktra xem cpu có bị nóng không. dow cái phần mềm test nhiệt độ cpu về ktra thử Kiểm tra rồi sao nữa hả bạn? Vừa rồi mình kiểm tra thấy CPU nóng lắm, còn quạt tản nhiệt chạy rất chậm, có lẽ do lâu không lau chùi, bảo quản.

Khắc phục thế nào đây các bạn?

Jerah

Đem ra tiệm cho người ta vệ sinh sạch sẽ, chét keo tản nhiệt, thay quạt CPU mới là xong.

nxqd_3051990

phanhanhdoan Kiểm tra rồi sao nữa hả bạn? Vừa rồi mình kiểm tra thấy CPU nóng lắm, còn quạt tản nhiệt chạy rất chậm, có lẽ do lâu không lau chùi, bảo quản.

Khắc phục thế nào đây các bạn? Koi cái quạt đó sửa được thì sửa, không thì thay cái khác, bôi ít keo tản nhiệt zô

Các chủ đề có liên quan khác