Un_Family

Mình có con ACER 4738z p2600 sau khi máy bị đơ mình ghost lại bằng bản windows SP3 đa cấu hình nhưng khi ghost xong thì máy bị màn hình lỗi xanh lè. Bạn có thể chỉ cho mình biết tại sao không? Mình nghi hìnhcoi nhưdòng máy này ổ đĩa là ổ SATA nên mới vậy có đúng ko? Nếu mình thay bằng bản ghost dành cho ổ SATA liệu có ăn thua không nhỉ? Bạn nào biết chỉ dùm mình nhé (chi tiết một chút vì mình CAROT lắm).

Vấn đề nữa là sau khi mình cài WIn7 thì không nhìn thấy biểu tượng Webcam ở đâu nữa chỉ dùm mminhfcachs khắc phục nhé.

Xin trân trọng cảm ơn!

Penn

lovelyfinger Mình có con ACER 4738z p2600 sau khi máy bị đơ mình ghost lại bằng bản windows SP3 đa cấu hình nhưng khi ghost xong thì máy bị màn hình lỗi xanh lè. Bạn có thể chỉ cho mình biết tại sao không? Mình nghi hìnhcoi nhưdòng máy này ổ đĩa là ổ SATA nên mới vậy có đúng ko? Nếu mình thay bằng bản ghost dành cho ổ SATA liệu có ăn thua không nhỉ? Bạn nào biết chỉ dùm mình nhé (chi tiết một chút vì mình CAROT lắm).

Vấn đề nữa là sau khi mình cài WIn7 thì không nhìn thấy biểu tượng Webcam ở đâu nữa chỉ dùm mminhfcachs khắc phục nhé.

Xin trân trọng cảm ơn! 1.bạn trả lời đúng rồi đấy, bạn thử vào bios chỉnh từ AHCI sang IDE xem

2.cài driver wc chưa bạn

Yong

new666 Minh cũng đang cần driver ưc của con ace 4738z chip p6100 minh dùng windows 7

dung_hitle

lúc xưa bạn dùng windows XP thì có icon trong my computer nhưng h up lên W7 thì nên sai phần mềm free để xem WC đi bạn

Các chủ đề có liên quan khác