Máy tính em không hề cài phần mềm ngăn chặn web nào cả. Vậy mà không hiểu sao lạo không thể vào một số web như Microsoft, Kaspersky, BitDefender ... Hầu như các trang web kiểu cung cấp phần mềm diệt virus là không vô được cái nào.

Còn các trang web khác thì vẫn chạy như điện, thế là sao ??? Em chẳng hiểu nó bị làm sao cả.

Ai giúp em sửa lỗi này với.

Máy bạn khả năng nhiễm virus Conficker rồi. Bạn dùng tool để giải quyết nhé. Chạy Remove Conficker.b Tool Microsoft trước. Sau đó update bản vá trong đó. Khởi động máy lại là xong.

Bạn vào trang này để kiểm tra xem bạn có bị nhiễm Conficker hay không !?

Xem chú KẾT hình ảnh ở dưới nhá !

Nếu hình ảnh hiển thị đầy đủ như của mình thì máy bạn bình thường, tính đến lỗi khác

quyen_anh

Máy em cũng có lần bị như vậy, sau đó vào cái file host gì đó trong ổ C sửa đi là được, hìnhcoi nhưtheo đuờng dãn:

C:\windows\system32\driver\etc\hots rồi xoá cái file đó đi thì phải

thanhlongsp Máy em cũng có lần bị như vậy, sau đó vào cái file host gì đó trong ổ C sửa đi là được, hìnhcoi nhưtheo đuờng dãn:

C:\windows\system32\driver\etc\hots rồi xoá cái file đó đi thì phải Xin bạn nhớ cho rằng file HOST đó là 1 file hệ thống dùng .!

Và không ngẫu nhiên khi các trang chuyên về Antivirus và bảo mật (an ninh) bị chặn trong đó !!!

kikocay1612

infohoanh Bạn vào trang này để kiểm tra xem bạn có bị nhiễm Conficker hay không !?

Xem chú KẾT hình ảnh ở dưới nhá !

Nếu hình ảnh hiển thị đầy đủ như của mình thì máy bạn bình thường, tính đến lỗi khác

Ok. Máy em bị virus Conficker A/B

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

thanhlongsp Máy em cũng có lần bị như vậy, sau đó vào cái file host gì đó trong ổ C sửa đi là được, hìnhcoi nhưtheo đuờng dãn:

C:\windows\system32\drivers\etc\hots rồi xoá cái file đó đi thì phải Đã làm theo nhưg không có tác dụng

khanh11121988 Máy bạn khả năng nhiễm virus Conficker rồi. Bạn dùng tool để giải quyết nhé. Chạy Remove Conficker.b Tool Microsoft trước. Sau đó update bản vá trong đó. Khởi động máy lại là xong. máy em cung bi như vậy thanks bác

hihi.hoatuyet

có cách khác là sử dụng proxy

bạn vào địa chỉ trên rồi đánh tên trang wed không vào được vào

ok

C:\windows\system32\driver\etc\hots rồi xoá cái file đó đi thì phải Cái file host đó có cách mở trói cũng hay là bạn mở nó = notepad, nếu thấy toàn địa chỉ các trang web bị chặn (trang web của Microsoft hay các trang bảo mật...) thì xóa hết đi rồi lưu lại.Bây giờ thì có thể truy cập vào các trang bị khóa đó và update bình thường.Diệt được con này là 1 chuyện, nhưng để triệt để thì nên cài thêm bản vá gì gì đấy của Windows, để lúc nào mình tìm

web08 Ok. Máy em bị virus Conficker A/B máy mình cũng bị tương tự bạn này, ai biết cách diệt không

đã chạy chương trình remove conficker và cài bản vá của M$ nhưng vẫn không được

duigachammuoi

Hôm nay máy em bị biến thể A/B (vào trang ở trên thì chỉ thấy hình DELL)

Đang down chuong trình về, chưa xong, đang ngồi chờ.

Không biết là diệt được hay không nhưng dù sao cũng thanks rất nhiều

Các chủ đề có liên quan khác