grchai1

laptop của em có hiện tượng máy thỉnh thoảng bị giật ( lúc nghe nhạc rất bực mình và khó chịu) có thể dẫn tới treo máy luôn,em hỏi thì được biết là đó là do Ram quá tải,ram em là 1gb ( VGA -512Mb ) ,em vừa làm 1 số cách như tắt các ứng dụng không cần thiết,giảm dung lượng firefox ... ,máy có khả quan hơn chút nhưng hiện tượng này vẫn diễn ra. các bạn cho em hỏi là máy em có đúng là bị bệnh như thế không hay còn nguyên nhân nào khác?hay là tại phần cứng có vấn đề ? em có cần nâng cấp thêm thanh ram nữa không ? em xin cảm ơn!

perfume_zon

bạn phải nói rõ thêm bị giật khi nào chứ, những lúc đó bật task manager lên xem dụng lượng ram bị chiếm là bao nhiêu, bạn nghe nhạc ol hay off, với ram 1gb mà dùng ứng dụng bình thường cũng giật thì nên xem lại windows hay phần mềm có xung đột j ko

diemtrang7588

hakhatru Nếu bạn đang cài W7 thì đúng là do Ram rồi! Bác này nhầm to, ram như vậy chạy win7 là ok rồi, quan trọng là con chip á

haukieu49

waf đúng là 1Gb thì có thể dùng windows 7 nhưng nếu cài thêm vài ứng dụng thì full ram ngay khi hoạt động sẽ rất lag bạn nên xem lại thanh ram có khi gắn thêm 1 thanh 1Gb nữa thì tốt nhất ram cũng rẻ mà :x

sunnylee55

do Ram là đúng rùi.laptop thì Ram tối thiểu phải là 2 GB,PC của em xài Ram 1 Gb nè,chạy hơi chậm nhưng vẫn nhanh hơn Xp mặc dù cài cả tá ứng dụng(>30 cái) cứ zô web cái là Ram bay như tên lửa(>90% lận) mạc dù CPU chi có <40%

Aurelius

Thường mà nghe nhạc bị giật thì 1 là do ram quá tải (thường là trên 88% ram là bị) còn 2 là do cpu bị j đấy nên chạy 100% liên tục. Bạn có thường nghe nhạc và cùng chạy 1 ứng dụng nào đó ko? nếu có thì đóng ứng dụng đó lại xem. bật nhạc chạy không thử có giật không vừa rùi mới bít là do cái j. Máy mình ram 2gb nhưng khi chạy ứng dụng nặng quá thì nó cũng giật giật 1 tí rùi đơ lun ak, để 1 hồi lâu sau nó hiện lên bảng not responding 1 ứng dụng nào đó rùi mới có thể chạy típ. không thôi cứ thế mà restart lại thôi

binhuecity

Máy của mình cũng gập trường hợp tương tự vậy. Đang nghe nhạc khoảng 1 phút thì bị giật (khoảng 2 giây) rồinghe bình thường. nó cứ như vậy hoài. Rất là khó chịu. mỗi lần bị giật là máy đứng luôn, chuột dứng luôn. tắt hết các ứng dụng vẫn không hết

---------- Bài thêm lúc 11:55 ---------- Bài trước là lúc 11:46 ----------

mình đang chạy windows xp, ram 512, cpu 1.86Ghz ( với cấu hình này chỉ nghe nhạc thì ok). giúm mình với

Beavis

Giúp với tất cả người ơi, mang đi bảo hành chả biết nói sao vì lúc nó bị lúc thì bình thường !

Các chủ đề có liên quan khác