minhhien_pal

không hiểu sao sau lần bị virus em vừa diệt triệt để máy của em bỗng dưng bị:

+không dùng được lệnh run

+không vào được properties ở cả desktop lẫn mycomputer

+muốn ghost lại windows thì lúc máy mới khởi động em nhấn delete mà nó không hiện ra bảng để cài lại

+vào control panel khong vào được phần nào hết

em biết là máy bị virus muốn ghost lại windows cũng không được

em mới sờ vào máy tính mong các anh pro chi giúp em với

em thank trước nha

lowe_star_love

hung02021999 +muốn ghost lại windows thì lúc máy mới khởi động em nhấn delete mà nó không hiện ra bảng để cài lại Không hiểu cái câu này của bạn lắm. Có điều nếu để ghost lại bạn phải cho nó boot từ đĩa CD hay USB boot. Muốn vậy bạn phải cài đặt Bios để chọn ưu tiên boot từ đĩa CD trước. Để chọn boot thì khi nhấn nút khởi động bấm liên tục phím Del hay F1, hay F2, hay F9, F12 (để chọn Boot)...tùy theo từng máy mà nhấn phím khác nhau bạn nhé. Bạn thử nhấn một trong các phím đó xem phim nào có thể vào Setup được.

chắc con virus đó nó thiết lập một số policy cho máy của bạn đây mà, mà máy bạn là dòng nào bạn phải nói rõ , laptop hay des, chứ laptop dell mà bạn nhấn del thì nhấn tới bao h cho nó vào được

saudoi_thienthu

Cái này là phải cài lại chắc rồi bị virus nặng quá. Thiết lập boot từ ổ đĩa rồi bung ghost ra thui. Tuy nhiên không nên vì có thể file ghost của bạn vừa bioj nhiễm virus vì thế bạn nên cài lại từ đầu thì chắc hơn

bilu62

quả ni nhiễm nặng rồi ! chỉ còn nước cài lại windows mới chứ ghots cũng không ăn thua ! mà bạn chưa biết cách vào bios để vào phần ghots nên khó mà ! Để chọn boot thì khi nhấn nút khởi động bấm liên tục phím Del hay F1, hay F2, hay F9, F12 (để chọn Boot)...tùy theo từng máy mà nhấn phím khác nhau bạn nhé. Bạn thử nhấn một trong các phím đó xem phim nào có thể vào Setup được. chúc bạn thành công

Để tên topic làm vào cũng phân vân.Máy của bạn lỗi như vậy thì tốt nhất cài mới HĐH, sau đó kiếm phần mềm diệt virus quét sạch máy đi.Để cài được windows hay Ghost bạn muốn cài từ đĩa thì trước tiên bạn làm:

- Vào BIOS chỉnh ở phần Boot chọn ổ CD-DVD ROOM cho nó khởi động đầu tiên.(Thông thường là bấm F2 hay DEL còn nếu là laptop cũng tùy từng dòng máy).

- Sau đó cho đĩa vào cài bình thường.Cài mới một bản theo ý mình rồi tạo Ghost dùng lần sau.

- Nhớ là không nên chủ quan với Virus được đâu.

Chúc bạn may mắn!

meocon1940

vào C:/windows

đổi tên explorer.exe thành explorer.exe.sao

thay file explorer.exe.bak thành explorer.exe

khởi động lại xem được không

không thì khởi động nhấn f8, vào safemode rồi tìm virut rồi diệt bằng tay

hay cài NIS hay KIS gì đó

còn bạn mún ghost thì phải có đĩa hirentboot và phải có file ghost. trường hợp của bạn nếu không cưu được thì đem ra tiệm cho nó cài lại win, chứ k biết cài mà ngồi vọc 1 mình có ngày die

phuong1987us

nếu máy bạn có ai đó nghịch ngợm chỉnh policy thì bạn vô chỉnh lại policy là ok.

nếu không bjt cách chỉnh Phần mềm yahoo mềnh jup.

nếu không có ai nghjch ngợm thì máy bạn đã nhiễm virus.

bạn vô hirent's boot quét virus all hdd.

sau đó cài lại windows cho an toàn.

bạn xem lại máy bạn hiệu gì. mỗi hiệu có nút vô boot cài windows khác nhau.

Roxbury

Bạn thử cài Kis 2011, active dùng thử rồi vào phần công cụ, chọn phục hồi hệ thống xem sao! chúc may mắn!

Các chủ đề có liên quan khác