ti_love_2202

em mới mua máy tosiba xài windows 7 thấy nó chạy chậm quá nên cài lại windows xp3 lúc mới vào thì vẫn chạy bình thường đến đây

nhấn enter thì nó hiện ra như thế

rồi nó hêu bấm F3 để thoát

Cho em hỏi nó bị gì mà sao hok cho cài windows và cách sửa chửa

Em đang sài máy Tosiba satellite L40

khanh_tatuan

duy hung 1995 Bạn thử đổi đĩa windows khác nhé. Có thể đĩa windows bị lỗi. Đúng đó, đĩa windows là hay lỗi lắm

duy hung 1995 Bạn thử đổi đĩa windows khác nhé. Có thể đĩa windows bị lỗi. Chuẩn đấy.

Chắc là đĩa lỗi đây mà !

Trahern

Mình cũng bị như trên,nhưng khi thay đĩa mới thì cài được,nhưng khi thoát và khởi động lại thì không vào đuợc windows,mà nó lại hiện nên một màn hình xanh và có thông báo đầy màn hình. các bạn giúp mình nhé.cảm ơn.

ga_oanh

Mình cài windows ít khi bị lỗi ngay bước đầu này lắm, hầucoi nhưlỗi trong quá trình copy file từ đĩa vào HDD. Nếu máy bạn vừa cài win7 trước đó thì bạn nên dùng đĩa boot format lại cái ổ chứa win7 cho sạch sẽ rồi mới cài winxp vào thì sẽ tránh được các lỗi trong quá trình cài đặt.

baby14170311

Mình vừa dùng HDD để xóa và chia ổ mới,nhưng khi fomat thì bị báo lỗi,chẳng biết là do đâu, các bạn xem có cách nào không.

kid.heavensent

Bạn mua ổ cứng mới đi. Ổ cứng của bạn bị bad rồi. Nếu có cài đựuoc thì ít thời (gian) gian nữa cũng bị màn hình xanh lại thôi.

Các chủ đề có liên quan khác