Như tiêu đề,mình cũng chưa hiểu lắm về cách lưu giữ liệu trên các trang xem trực tuyến Youtube cũng như trang download/upload Mediafire,4share,MU,Mega.... Ai học bên mạng hay hiểu biết về những cái này thì giải KẾT cho mình biết với,hay có thể dẫn link nào đó lq cũng được.Đại loại như ổ cứng lưu trữ dữ liệu ntn,máy chủ,sever ..

MÌnh cũng đột nhiên thắc mắc rồi hỏi thôi ,chứ ngành mình học chẳng liên quan gì đến mấy cái này cả,thanks tất cả người vừa đọc

Karoly

bạn cứ hiểu nó như cái sever trong mạng Lan là được

client được chỉ định vô 1 vài thứ trong cái share của sever có thể xem film, load file

về phần ổ cứng thì nó vãi hàng hơn nhiều ... gọi là nhiều không đếm được

u_kitkat

Nó như một cái Hồ nước, ở nơi đó bạn lắp các máy Bơm và xả. Các máy bơm tương tự như máy của bạn, khi bạn tải là bạn Hút nước, còn bạn up là bạn xả nước từ nơi khác đến hồ. Trong một thời (gian) điểm bạn có thể tải và xả với số lượng máy không giới hạn, tùy thuộc vào sức chứa của hồ và đường truyền của ống bơm !!!

NGhe có vẻ hài hước nhưng nó đơn giản là vậy đó.

Còn "Cái hồ" ở đây là hàng loạt những máy, ổ cứng hàng triệu triệu triệu triệu TB,

ngoctantstc

Thế những link down hay xem trực tuyến này thì máy chủ có phân ra từng sever ở từng khu vực không,hay là từng máy con kết nối trực tiếp tới máy chủ được đặt cố định ?

Các chủ đề có liên quan khác