jinkul_luvly

Chả là máy em trước bị dính virus nên lên bách khoa ( gần hàng photocopy vs bán tài liêu trên đó ) em cài lại win( trước là windows 7 utimet) thành XP nhưng khi cài lại xong về em thấy có tình trạng đơ máy 3 4s rồi đang nghe nhạc thì nó phát ra tiếng gừ gừ , chơi game thì nó nhòe hết hình ảnh ra ( các hình ảnh nó nhảy lung tung ) ở ngoài màn hình có lúc thì hiện 1 vạch mà em không tả được nó là như nào . Anh chị em giải KẾT cho em tại sao không ạ ? em còn đi cài lại chứ sài như này khổ lắm

nhasudatinh_t

Đăng Khoa xin trả lời bạn như sau:

- Trường hợp như bạn miêu tả nhiều khả năng do bạn chưa cài đặt driver VGA.

- Cũng có thể phần cứng của máy đang có vấn đề chứ không tự nhiên do hệ điều hành khác mà nó thế đâu

greenapple_xox

bạn nên cài lại win7 như lúc trước xem sao,có thể bạn cài lại XP nó bị lỗi driver ...,nếu là laptop nên cài lại windows 7

top_clover

Chào bạn, bạn thử cài driver màn hình xem sao, nếu bạn thấy hình ảnh sau khi cài windows xp nhoè, xấu và không nét như khi cài windows 7 thì có thể do thiếu driver màn hình. Cài rồi mà thấy bình thường thì tốt, nếu không bạn nên cài lại windows hay mang máy ra cửa hàng yêu cầu kiểm tra lại

và mình khuyên bạn nhé, bạn nên mua 1 cd windows 7 rồi lên google tìm cách cài windows 7, cài windows xong thì cài đủ driver là ok. để lần sau máy không may bị nhiễm virus thì bạn có thể tự cài được, đỡ phải mang ra quán mất $.

hieu7957

Win 7 ghost lại xp thì chạy mượt quá chứ còn gì nữa, như bạn khéo bị luộc đồ thật Có thể phần cứng có vấn đề rùi

Willamar

click dum minh vs may ban

buzzguy_net

mamsong click dum minh vs may ban

mịa thằng chó này..đây không phải chỗ của mày xin xỏ.xéo đi thằng ăn mày

Sheehan

Cái này có thể do CPU và ram chiếm quá cao hay windows không ổn định rồi...bạn quét virus xem sao...không khỏi thì tự cài windows cho mình cho nó lành nha!

prince_alone

khoatec ok tks anh chị em nhiều ,mai em ra mua đĩa cài windows 7 về học cài xem sao nếu mà chưa biết cài thì nên dùng one ghost đi bạn+ với bản ghót win7 đa cấu hình, thiếu đâu dùng soft này

Các chủ đề có liên quan khác