hoaithu_1989_qn

tình hình là ở cơ quan em có 1 phòng lớn ( sử dụng 25 PC ) cắm vào 1 switch...còn phòng bên cạnh thì có 15 pc cũng cắm vào 1 switch ( và cái switch này cắm vào 1 đường mạng LAN vào modem ADSL ).....hiện trạng bây h là như thế này .nếu chỉ để phòng 15 pc vào cái modem thì vào mạng ok..nhưng nếu cắm 1 đường từ cái phòng lớn kia sang vào 1 port LAN ở modem hay switch của cái phòng 15 pc ( modem TPlink sử dụng 4 port LAN ) thì mạng bị treo luôn..cao thủ nào chỉ hộ em với ( tình hình là em vừa diệt virus tất cả các máy bên phòng lớn rồi ) thì sử dụng được buổi sáng.buổi chiều tự nhiên mạng lại treo .em vừa ngắt kết nốt và sử dụng chỉ 1 máy nhưng mạng vẫn bị treo >> không phải virus.cao thủ nào từng bị cái này rồi chỉ em với ..em xin hậu tạ sau ạ

giua2_nguoi

thankz các bạn .mai em sẽ đến thay sw ...tức quá đi thôi...tuần vừa rồi phải tăng ca t7...đi diệt virus,,,bật mấy máy thì chạy từ sáng tới chiều ok...đến hn ..sáng chạy ngon.chiều về thì...........

Switch 8 port (MY-ES108E-B1)

các bạn tham mưu giúp em về cái switch trên với. giá của nó là 130k, mà trên thị trg lắm loại và cũng lắm giá quá. không biết đg nào mà lần. e lại không hiểu lắm về mấy cái này! thanks các bac nha?

Các chủ đề có liên quan khác