Birkhed

em dinh mua 1 con laptop khoag duoi 13 trieu nhug dag phan van nen mua dell hay acer,asus,em dung chu yeu len mang va giai tri thui không dung do hoa,cac bac tu van giup em,thanks nhieu3

Wat

HP mau nóng không nên chọn còn vaio thì giá cả khá mắc. muón bền đẹp thì kiếm 1 em dell studio sài là ok

hongruoi7688

uh. mình dùng máy tính cũng khá lâu rùi,

HP cấu hình tốt, nhưng rất nóng máy (mình dung con hp dv6 đểv lên chân, lâu wa bị phỏng mất miếng, hix..)

acer cấu hình mạnh, bù lại dễ hỏng

asus dùng tốt, nhưng máy hk bền lắm, bạn mình có con nì, xài 2 năm bị lỗi ổ cứng

dell, giá hơi nặng tí, nhưng bù lại dùng êm, máy đẹp, bền... khuyên bạn nên dùng

chú ý: nếu bạn ở TP HCM hk nên mua máy ở THành Nhân, laptop mình mua ở đây, dùng 1 tháng hỏng, sau khi bảo hành bị luộc đồ

à, wenneeusae bạn tự mua lap, cần chú ý ne: khi mua chọn xong máy, lúc giao máy đừng để cửa hàng đập hộp, bạn lấy trước, xem keo dán còn đầy đủ hk, tem phiếu có bị xé hk, mã số seri còn nghuyên. lúc bung máy, kiểm tra lại chuột, adapter, đĩa driver, bin. chú ý kiểm tra lại pin và máy có cùng seri hay hk... còn vài thứ nưa mình wen mất rùi.

chúc bạn mua được tôt. thân

year_oflove

13tr...Mua cấu hình mạnh thì Acer, Asus nhưng không bền được bằng Dell...Tớ nghĩ là bạn nên mua Asus để mạnh cho chuyện giải trí

hainamluke

thanks nhe

---------- Bài thêm lúc 18:12 ---------- Bài trước là lúc 18:11 ----------

em cung huong chon dell vi nghe bao may dell khoe va ben,thanks nhieu nhe

---------- Bài thêm lúc 18:16 ---------- Bài trước là lúc 18:12 ----------

thanks nhieu bac nhe.

---------- Bài thêm lúc 18:17 ---------- Bài trước là lúc 18:16 ----------

thanks nhe

Fitzpatrick

Asus bạn ợ,ko hối hận đâu,asus K43 or K53,dòng phổ thông nhưng dùng rất tốt,mình đang dùng nè

sao cứ nhất định là những hãng đó..acer thì hàng tàu khựa..bạn tham khảo thông tin này mà đánh giá chất lượng nhé .hp là vua hỏng hóc.acer cũng không kém..áu đầu bảng thi ok rồi..nhưng mình thấy áu thiết kế không đẹp..với 13 triệu thì tim được một con phù hợp không phải là khó..vì vậy bạn đừng dại dột chọn acer hay hp,lenovo. aus là được đó..nhưng mình tư vấn thêm cho bạn hãng samsung..ở đây không có xếp hạng..nhưng theo thông tin mình đọc được ở một trang web nước ngoài thì là tương đương aus..còn về thiết kế thời (gian) trang thì khỏi chê..13 tr thì dùng core i3 là ổn..dễ tìm kiếm và lựa chọn .ví dụ ..mình spam nhiệt tình thế này..nhớ thank nhé

bo_lilkendy

mau máy của asus ấy bạn chế đọ bảo hành cực tốt 2 năm như mình do máy không lắp pin hay bị mất điên nên bị cháy ổ cứng họ sửa trong có 3 hôm thôi ( thay ổ cứng ấy )

Các chủ đề có liên quan khác