Beanon

Mình đang xài win7, không biết là tắt nhầm chức năng gì mà mấy chương trình trong Start-> All program chỉ còn có vài cái, Office cũng không còn... muốn xài phải mở ổ C lục tung hết... Mở Control panel thì các chương trình vẫn còn nguyên. R_Click nút Start -> Properties, tại thẻ Start menu check hết rồi, customize thì chọn default luôn nhưng vẫn không hiệu quả, các mem có ai biết giúp mình với, pó tay rồi, thanks....

tianangnho_hn

Bác vào trong ổ C send to mấy biểu tượng ra desktop rồi kéo biểu tượng đó và taskbar. hay bác ấn vào biểu tượng đó nó có chỗ đính lên taskbar và start đó ! bác thử xem được không ?

bạn làm cách này thử xem

1. chuột phải All Programs > Open All users > mở thư mục Program

2. tạo thư mục tên A (hay gì gì cũng được)

3. kéo tất cả các thư mục trong Program bỏ vào A

4. log off rồi log on hay reset

mylove_honey

Hình như do bạn chọn chế độ hiển thị basic tối giản giao diện đấy, xem có phải không thì chọn lại theme cũ là được, còn không thì như bạn trên nói kéo shortcut ra desktop là xong.

kimhisu12

Hình như do cái Your unin Staller, e dùng nó gỡ cái D-Com, có khi nó xoá luôn registry của em rồi....pro nào có cách khắc phục ko? Gỡ xong thì không thấy đâu...

Hubert

chienlc1105 Hình như do cái Your unin Staller, e dùng nó gỡ cái D-Com, có khi nó xoá luôn registry của em rồi....pro nào có cách khắc phục ko? Gỡ xong thì không thấy đâu... nó chỉ xóa registry của d-com thui, Còn cái menu start thì nó có chỗ search đó, nếu các soft còn nguyên thì bạn cứ search vài lần là nó hiện lên trên

hay chuột phải vào taskbar --> properties --> menu start --> customize --> 2 dòng cuối cùng cho tăng thêm số thì các chương trình ở start menu sẽ nhiều hơn để bạn lựa chọn dễ hơn

Flemming

nghịch dại

desktop: chọn view>> show desktop icon chứ làm sao xoá được cái thùng rác không xoá được đâu

Các chủ đề có liên quan khác