paxle1247

mọi người cho em hỏi tất cả người có biết nhiệt độ an toàn của máy tính là bao nhiêu ko, bao nhiêu là đáng báo động và bao nhiêu sẽ gây hỏng hóc các thiết bị bên trong

em xin được Thank trước

nik.gialai

tìm lại trong diễn đàn đi bro, quá nhiều bài nói về đề tài này rồi, nói lại... "mất hay"....

thuan.tran72

đấy là lời nhận xét của tất cả người chứ em muốn biết được nhiệt độ an toàn do các nhà khoa học hay nhà sản xuất đưa ra chẳng hạn

babypitt1088

CÒn tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố: nhiệt độ môi trường, hệ thống tản nhiệt, công suất hoạt động... nhưng nhiệt độ trung bình các thiết bị không nên quá 48

Brodi

Quote Được gửi bởi khoabeo108

CÒn tùy thuộc vào rất nhiều yếu tố: nhiệt độ môi trường, hệ thống tản nhiệt, công suất hoạt động... nhưng nhiệt độ trung bình các thiết bị không nên quá 48

Máy bác đúng là siêu mát, ngoài trời 30oC mà máy chỉ nóng hơn có 18oC Chả bù cho cái máy nhà em, lúc nào cũng lên 75oC, ngồi cạnh cứ như lò sưởi

pe_cuc

Quote Được gửi bởi exleonhart

Máy bác đúng là siêu mát, ngoài trời 30oC mà máy chỉ nóng hơn có 18oC Chả bù cho cái máy nhà em, lúc nào cũng lên 75oC, ngồi cạnh cứ như lò sưởi

ặc ặc thế thì mùa đông khỏi nên phải dùng lò sưởi rùi bạn nhỉ.

hoabien8x

Quote Được gửi bởi anh_dang_co_don

ặc ặc thế thì mùa đông khỏi nên phải dùng lò sưởi rùi bạn nhỉ.

Khổ nỗi đang mùa hè mới chết chứ

vihungcamthoa

Quote Được gửi bởi exleonhart

Ở đây các bạn nói là nhiệt độ chung của cái PC phải không ạ. Thế thì cái PC nhà em còn siêu mát hơn vì em để ý thấy cái đồng hồ đo nhiệt trên case báo lúc trời nóng nhất máy đang chạy có 35oC, còn bình thường trời mát mẻ thì chỉ có 32oC

con P3 800MHz của em nó chỉ 25oC, nhưng sao cái quạt chạy đến ***0rpm, vậy có nhanh quá k mấy bồ, tớ dùng Everest thấy Sensor báo vậy đó ??

Quote Được gửi bởi txtol

Ở đây các bạn nói là nhiệt độ chung của cái PC phải không ạ. Thế thì cái PC nhà em còn siêu mát hơn vì em để ý thấy cái đồng hồ đo nhiệt trên case báo lúc trời nóng nhất máy đang chạy có 35oC, còn bình thường trời mát mẻ thì chỉ có 32oC

Nhiệt CPU í bác ạ. Đồng hồ của bác chắc đo nhiệt môi trường , không thì nhiệt độ không khí bên trong case, cũng xấp xỉ nhiệt môi trường

Các chủ đề có liên quan khác