hoahongty_89

Tình hình là em có con máy Toshiba Satellite L645 cấu hình như sau: Ram 2GB, Chip Intel Core i3 = 2.4GHz, Card ATI 5470 1024MB và hệ điều hành là Win7-32bit.

Vấn đề ở đây là sau khi vừa cài hết driver cho em nó thì khi chơi game(AOE, Audition) hay dùng Office 2007.... đều có hiện tượng như nhau đó là bị giật giật, dừng lại 1 tí rồi chạy tiếp rất khó chịu(điều quân toàn chết ).

Em cảm giác rất ức chế vì với cấu hình như vậy không hiểu phụ thuộc vào đâu để nó như thế, nên vừa post bài lên diễn đàn, mong tất cả người ghé thăm và giải quyết giúp em với. Thank tất cả người trước nhé!

9_7

Thế mới nản, thấy thua thiệt ae trong xóm quá đi thanggu cấu hình chơi qua tốt rồi

không hiểu sao bị lỗi thế nhỉ

Có thể do máy bạn để độ phân giải quá cao làm cho AOE không đáp ứng kịp. Khi chơi AOE bạn setting card màn hình của bạn ở độ phân giải 1024*768 thôi nhé. Còn lúc không chơi thì để chuẩn HD.

diepvinhcuong

Cấu hình ổn mà, mấy Game đó đâu quá nặng cả Office 2k7 nữa. Máy bạn có cài nhiều chương trình, nhiều Game không, bạn thử xem có chương trình nào khởi động cùng không.

Weallere

không phải bàn về cấu hình máy đó khi chơi một số game mà em nói.chủ yếu mạng cùi khi chơi game nó cũng đứng hình như bình thường.đằng này em lại dùng chung lan với hàng xóm thì khỏi phải nói.hàng xóm không bị nhưng em bị là chuyện bình thường.

Cái này là do lỗi một số phần mềm của toshiba. Nếu còn trong hạn bảo hành thì nên đi bảo hành cho ng ta kiểm tra sửa lỗi. Một ng bạn của mình cũng bị tình trạng vậy sau khi bảo hành là ok.

mrala_lonely

cái này mình bị tương tự bạn nè .. nhưng mình khắc phục đựoc rồi .. ban kiểm tra trong task manager chọn thẻ processes xem có 2 file ccc.exe và MOM.exe đang chạy không ? nếu không có thì cài lại diver card màn hình .. nhớ là để phần hỗ trợ card màn hình khởi động cùng windows nha .. chúc bạn thành công

neverlove311

propro112 cái này mình bị tương tự bạn nè .. nhưng mình khắc phục đựoc rồi .. ban kiểm tra trong task manager chọn thẻ processes xem có 2 file ccc.exe và MOM.exe đang chạy không ? nếu không có thì cài lại diver card màn hình .. nhớ là để phần hỗ trợ card màn hình khởi động cùng windows nha .. chúc bạn thành công Máy Toshiba mới có thôi đúng không bạn? ^^.

Dayne

Mình có cả rùi bạn à, và cho cái CCC khởi động cùng Windows nữa propro112 cái này mình bị tương tự bạn nè .. nhưng mình khắc phục đựoc rồi .. ban kiểm tra trong task manager chọn thẻ processes xem có 2 file ccc.exe và MOM.exe đang chạy không ? nếu không có thì cài lại diver card màn hình .. nhớ là để phần hỗ trợ card màn hình khởi động cùng windows nha .. chúc bạn thành công

---------- Bài thêm lúc 09:56 ---------- Bài trước là lúc 09:54 ----------

betri28 Cái này là do lỗi một số phần mềm của toshiba. Nếu còn trong hạn bảo hành thì nên đi bảo hành cho ng ta kiểm tra sửa lỗi. Một ng bạn của mình cũng bị tình trạng vậy sau khi bảo hành là ok. Thank bạn, tiếc là mình vừa hết 1 năm rồi, huuu, không biết bọn nó bảo hành kiểu gì nhờ?

---------- Bài thêm lúc 10:00 ---------- Bài trước là lúc 09:56 ----------

huongga45 không phải bàn về cấu hình máy đó khi chơi một số game mà em nói.chủ yếu mạng cùi khi chơi game nó cũng đứng hình như bình thường.đằng này em lại dùng chung lan với hàng xóm thì khỏi phải nói.hàng xóm không bị nhưng em bị là chuyện bình thường. Nghĩa là khi mình bắt đầu chơi thì nó giật tầm 1-2 trận đế chế rùi đỡ, cứ phải chạy trc mấy trận, anh em ơi cứu em đi...Lỗi phần cứng thì có mà chết....

---------- Bài thêm lúc 10:02 ---------- Bài trước là lúc 10:00 ----------

toannv.uct Cấu hình ổn mà, mấy Game đó đâu quá nặng cả Office 2k7 nữa. Máy bạn có cài nhiều chương trình, nhiều Game không, bạn thử xem có chương trình nào khởi động cùng không. Chương trình thì cũng bt bạn à: Adobe audition4.0, Nokia PC Suite, Nokia Suite, Chrome, Yahoo, Garena, Office07, IDM......

doanthehiep85

Máy Toshiba mới có thôi đúng không bạn? ^^.

Card ATI mới có ..

Mình có cả rùi bạn à, và cho cái CCC khởi động cùng Windows nữa

vậy mang ra chỗ mua cho ng ta kiểm tra đi bạn ..

moon_tuanmap

màn hình bị giật chớp tắt phải k bạn?hay bị đứng hình?

Cái này đều lỗi do card màn hình thui, bạn đem đi vệ sinh lại máy đi sẽ hết ngay

manlyboy_266

Vào link dưới tải về và chụp up lên nha! Bạn chụp lại task manager lúc giật rồi up lên luôn nha!

matre_060589

Màn hình chỉ bị đứng thôi không chớp tắt, cứ dừng 1 tí lại chạy, ức vãi cả chế bạn ạ... laphungtien2006 màn hình bị giật chớp tắt phải k bạn?hay bị đứng hình?

Cái này đều lỗi do card màn hình thui, bạn đem đi vệ sinh lại máy đi sẽ hết ngay

---------- Bài thêm lúc 16:36 ---------- Bài trước là lúc 16:34 ----------

nhungiotle Vào link dưới tải về và chụp up lên nha! Bạn chụp lại task manager lúc giật rồi up lên luôn nha! Cái lúc bị giật khi chơi game thì chụp kiểu gì hả bạn? Mà dùng Snipping Tool cũng chụp được mà...huuuu chán quá đi mất

---------- Bài thêm lúc 16:53 ---------- Bài trước là lúc 16:42 ----------

Ảnh của bạn đây nhưng chỉ chụp được trong cái lúc bt thui...Mong tất cả người sớm có giải pháp giúp mình, hiz, m sẽ rất cảm kích

nhungiotle Vào link dưới tải về và chụp up lên nha! Bạn chụp lại task manager lúc giật rồi up lên luôn nha!

beha_xinh

dungnga92 Màn hình chỉ bị đứng thôi không chớp tắt, cứ dừng 1 tí lại chạy, ức vãi cả chế bạn ạ...

---------- Bài thêm lúc 16:36 ---------- Bài trước là lúc 16:34 ----------

Cái lúc bị giật khi chơi game thì chụp kiểu gì hả bạn? Mà dùng Snipping Tool cũng chụp được mà...huuuu chán quá đi mất

---------- Bài thêm lúc 16:53 ---------- Bài trước là lúc 16:42 ----------

Ảnh của bạn đây nhưng chỉ chụp được trong cái lúc bt thui...Mong tất cả người sớm có giải pháp giúp mình, hiz, m sẽ rất cảm kích
Vậy là do card màn hình có vấn đề rùi, bạn đem ra chỗ bảo hành vệ sinh, nếu k hết thì đành ngậm ngùi làm cái mới thui

M mua được 1 năm, chắc là hết BH rùi, hiz, chán như con dán lehung2106 bảo hành đi bác ơi

---------- Bài thêm lúc 17:39 ---------- Bài trước là lúc 17:37 ----------

Thank bạn nhé, có lẽ là phải như vậy.... laphungtien2006 Vậy là do card màn hình có vấn đề rùi, bạn đem ra chỗ bảo hành vệ sinh, nếu k hết thì đành ngậm ngùi làm cái mới thui