ptbin1988_ntcm

mình có cái laptop khởi động phải mất 2 đến 3 giờ mới vào được màn hình khởi động bios , khi vào được màn hình khởi động bios rồi thì phải mất 2 đến 3 giờ nữa mới vào được windows , không hiểu tại sao lại bị vậy, mặc dù mình cho main chạy độc lập hết nhưng vẫn bị tình trạng đó, vừa vẹ sinh máy nhưng không có kết quả, mong ai có thể giúp mình, máy mình hiệu acer aspire 3640.

Enrico

quangtuan1982o mình có cái laptop khởi động phải mất 2 đến 3 giờ mới vào được màn hình khởi động bios , khi vào được màn hình khởi động bios rồi thì phải mất 2 đến 3 giờ nữa mới vào được windows , không hiểu tại sao lại bị vậy, mặc dù mình cho main chạy độc lập hết nhưng vẫn bị tình trạng đó, vừa vẹ sinh máy nhưng không có kết quả, mong ai có thể giúp mình, máy mình hiệu acer aspire 3640.
2-3 giờ hay là 2 - 3 phút ???????
Có nhầm hay không ? laptop top hiệu gì vậy ??????

nguyenthaitan87

traduhi 2-3 giờ hay là 2 - 3 phút ???????
Có nhầm hay không ? laptop top hiệu gì vậy ?????? 2 đến 3 tếng đó bạn , hiệu acer 3640

love_matrix

cài lại windows đi bạn,bạn kiên nhẫn đợi được 4-6h để vào được windows .Bái Phục

lina_232000

quangtuan1982o mình có cái laptop khởi động phải mất 2 đến 3 giờ mới vào được màn hình khởi động bios , khi vào được màn hình khởi động bios rồi thì phải mất 2 đến 3 giờ nữa mới vào được windows , không hiểu tại sao lại bị vậy, mặc dù mình cho main chạy độc lập hết nhưng vẫn bị tình trạng đó, vừa vẹ sinh máy nhưng không có kết quả, mong ai có thể giúp mình, máy mình hiệu acer aspire 3640. Gặp phải trường hợp thế này chắc mình bay shop rồi. Bạn thử cái lại OS xem,ko được thì đem ra hàng nhá.

Taryn

thế này mà cái phần mềm nào nó đòi khởi động lại máy chắc méo mặt lun nhỉ ^^!

dang_yeu

cài lại windows .. nếu không vẫn còn bị kiểm tra nhiệt độ cpu .. thay cây RAM .. nếu không được . thì bạn nên thay ổ cứng khác .. vì ổ cứng mát mát sẽ có hiện tượng như vậy !

Format cài lại windows cho nhanh bạn à.

Công nhận tính kiên trì của bạn cũng đáng nể đó , mất 6h để mở máy mà vẫn chịu đựng được

quangtuan1982o mình có cái laptop khởi động phải mất 2 đến 3 giờ mới vào được màn hình khởi động bios , khi vào được màn hình khởi động bios rồi thì phải mất 2 đến 3 giờ nữa mới vào được windows , không hiểu tại sao lại bị vậy, mặc dù mình cho main chạy độc lập hết nhưng vẫn bị tình trạng đó, vừa vẹ sinh máy nhưng không có kết quả, mong ai có thể giúp mình, máy mình hiệu acer aspire 3640. thanks bạn !!! bạn làm mình nể thật !! khởi động máy hết 6 tiếng mà vẫn chờ được cũng tài

bạn thử format HDd. mua thêm Ram. cài Xp. update bios !!!

nếu vẫn từ 2 --3 tiếng thì

mua máy mới là vừa

antony_9x

Bạn format hdd rùi cài windows thử xem cáo cải thiện hơn hok . cũng có khi do HDD lỗi, hoặc Ram lỗi . Hai cái này thì bạn có thể dùng phần mềm trên HRB test

quangtuan1982o mình có cái laptop khởi động phải mất 2 đến 3 giờ mới vào được màn hình khởi động bios , khi vào được màn hình khởi động bios rồi thì phải mất 2 đến 3 giờ nữa mới vào được windows , không hiểu tại sao lại bị vậy, mặc dù mình cho main chạy độc lập hết nhưng vẫn bị tình trạng đó, vừa vẹ sinh máy nhưng không có kết quả, mong ai có thể giúp mình, máy mình hiệu acer aspire 3640. Phục bạn sát đất luôn...bạn mới thực sự là pro đó... Giờ bạn dùng hiren boot test HDD và RAM nha! nếu chúng bt thì tiến hành cài lại windows thôi...

hieuconstant

Mình cũng nghĩ vậy. Không biết phải khâm phục bạn vì tính kiên nhấn hay phải nói bạn khờ vì dùng máy tính như vậy. Máy khởi động 2-3h mà không đem đi tiệm thì tài thật. Mình lúc trước có dùng con acer aspire 4741. Khởi động cực lấu đem lên PhiLong bảo hành. Nó chỉ qua trung tâm Acer cuối cùng là thay cả cái ổ cứng đó. Mau đem đi sớm thì tốt hơn

Các chủ đề có liên quan khác