Hayes

mình có sở thik nghe nhạc tiếng anh mặc dù không hỉu nghĩa của bài hát đó...mình phải làm sao đây...mình dự định thi khối d (đại học sư phạm jáo dục tiểu học_khối d)... nhưng có lẽ bấp bênh wa'...mình nên học như thế nào ... còn hai năm nữa thôi là thi đh rồi

mình phải dành bao nhiu thời (gian) jan để rèn luyện kĩ năng nghe và nói?

nghe nhạc có phải là 1 cách học av ko?

1 ngày nên dành ra bao nhiu tiếng để rèn luyện ngữ pháp?

học như thế nào là cách tốt nhất đây?huhu

mà các bạn ơi mình học anh văn chương trình cơ bản có thật khó khăn khi thi đh ko?học nâng cao lên bằng cách nào bi giờ?

Dunleigh

Học tiếng anh thì dễ hơn tiếng pháp nhiều bạn ạ,mình vừa ngoài năm mươi

rồi,mà mới cắp sách đến trường được 1 năm.vì con cái vừa ăn học tới nơi

tới chốn rồi,nên bà già lại trở lại thời (gian) thơ ấu,mỗi tối mình đi học 3 tiếng.

bây giờ mình đang học level 4,học tiếng anh trước nhất là bạn bất được mắc cỡ,vì mắc cỡ sẽ bất giám hỏi;phải nói nhiều cho dù nói

không đúng cũng cứ nói,vì có nói ra thì mình mới nghe được và phải

đọc và viết mỗi ngày;bạn lấy bài ra đọc đi đọc lại 5 lần;rồi chép bài học

đó;khi chép phải tập nhớ chữ đó,và có thể thì nhờ ai biết đọc,họ đọc

chính tả cho bạn viết;viết song bạn đem ra so coi viết có đúng không;

có chữ nào sai thì bạn sửa lại;lần sau sẽ nhớ như in rồi;và bạn coi phim nói tiếng anh,và nghe tin tức tiếng anh;có thể thì mở radio tiếng

anh nghe bất cứ lúc nào rảnh,nghe nhạc thì họ hát nên khó nghe lắm

nếu bất có đài nói tiếng anh;thì bạn tìm mua cd họ đọc cho bạn

nghe,đó là kinh nghiệm của học trò ngoài 50 này.mình chúc bạn đạt

được hiệu quả nhé.

If you think you can you can.If you think you can't you can't.

goodluck,I hope your dream came true.

thoi_ko_yeu

Học tiếng Anh thì không quan trọng là bạn học ở đâu, học với ai mà là do chính mình, bạn hãy cố gắng vận dụng tất cả kiến thức tiếng Anh của mình để nói chuyện bằng tiếng Anh ở những nơi có sử dụng tiếng Anh như lớp ngoại ngữ, clb tiếng Anh...Đọc sách báo tiếng Anh để tăng từ vựng, nghe tiếng Anh thông qua các phương tiện thông tin, hay bạn có thể nghe môt bài hát có kèm lời bài hát (lyrics) chẳng hạn. Nếu có thể bạn hãy mua cuốn sách "English Grammar In Use'' bởi nó sẽ dạy ngữ pháp từ căn bản tới nâng cao cho bạn oki ^^
Một điều nữa là bạn đừng e sợ về ngữ pháp hay phát âm khi bạn nói tiếng Anh, hãy sử dụng tiếng Anh thường xuyên để làm ra (tạo) cho bạn phản xạ cũng như sự tự tin khi nói, còn sau đó dần dần bạn sẽ khắc phục được những nhược điểm của mình, bởi khi nói tiếng Việt thì đôi khi bạn cũng mắc sai lầm về ngữ pháp cơ mà nhưng người nói chuyện với bạn vẫn hiểu, hãy cố gắng sử dụng tiếng Anh thường xuyên, suy nghĩ bằng tiếng Anh, nói bất sợ sai thì trình độ tiếng Anh của bạn sẽ tăng rất nhanh. Còn về ngữ pháp thì cũng cần thiết, nhưng thường là chú trọng trong khi viết thư hay giấy tờ tiếng Anh. Tóm lại là bạn cần sự tự tin khi sử dụng tiếng Anh.
Cố lên nha bạn. Tớ tin là bạn sẽ làm được mà. Cố lên Chi-a-ki ^^

yang_fung

cách tốt nhất là bạn nên đến các trung tâm dạy tiếng Anh, bên cạnh đó bạn có thể học trên mạng internet tại các trang web dạy ngoại ngữ, ở đó bạn có thể học bằng tất cả cách. Nghe nhạc nước ngoài cũng là cách học ngoại ngữ. TUy nhiên bên cạnh đó cũng còn tùy thuộc vào năng khiếu ngoại ngữ và phương pháp học của bạn nữa.

Bạn thử xem topic này
10 lời khuyên học tốt tiếng anh, và nhớ lâu hơn
Chúc bạn thành công

viet_team

Câu hỏi khá hóc búa! có cả ngàn phương pháp học Tiếng Anh. Nhưng từ sâu bên trong và là cội nguồn của thành công trong chuyện học Tiếng Anh là " Đam mê"

Có đam mê người ta mới có động lực học tập. Em hãy suy nghĩ thật kỹ và trả lời câu hỏi : "Tiếng Anh có gì hấp dẫn?", "Học Tiếng Anh để làm gì?". Trả lời được 2 câu đó, em sẽ tìm thấy chân lý cho mình trong chuyện học tiếng Anh hiệu quả.

chúc em thành công.

bebe

mình thấy việc tự học anh văn khó lắm, không có động lực, không có hướng dẫn , chẳng biết học thế nào, chẳng biết học từ đâu. Mình thấy tốt nhất bạn cứ đăng kí học vài khóa luyện ngữ pháp rồi luyện nghe nói tiếng Anh với người nước ngoài. Mình đợt trước cũng tự học chán quá thế là lại phải ra trung tâm học. Mình học ở cái trung tâm thấy nó đạo tạo tốt phết, có lớp ngữ pháp từ cơ bản đến nâng cao, toàn các thầy cô đi du học Mỹ về dạy thôi. Mấy lớp luyện nghe nói thì học 100% với người Anh. GIọng họ chuẩn , rất dễ nghe, học ở đây còn vui nữa hehee. Lớp lúc nào không khí cũng sôi động , mà lớp luyện nghe nói chỉ có tầm 15 người thôi nên rất chất lượng. giá cả không đắt , khá hợp lý. Bạn vào trang chủ mà tìn hiểu thêm

ngaymoisg

Theo kinh nghiệm học anh văn của tui trong thời gian qua tui xin đóng góp 1 vài cách học như sau
1. Học anh văn với giáo viên việt nam để biêt tiếng anh là gì , rồi sao đó tui lấy đà đó mà tìm học anh văn với 100% giáo viên nước ngoài thì hiệu quả nhanh cực kỳ, trường mà tui tin tưởng chọn học là
2. tui nghe nhạc nước ngoài cho quan giọng. vì nhạc hát nhanh mà tui nghe đuợc thì ai nói tui cũng sẽ nghe được
3. tui chọn hình thức vừa nghe vừa xem từ đó là để biết mặt chử thế nào nữa.
4. Học liên tục mỗi ngày. học đi đôi với hành.
5. Tự thực hành giao tiếp thường xuyên thì là ok nhất.
6. Chọn trường học anh văn, tui thì tin tưởng và đã chọn để học, công nhận học tại trường này nhanh tiến bộ ghê.
chúc các bạn học tốt nhé

ngaymoisg

Trường thì tui thấy có .
Còn cách học thì nên tham khảo nhiều rồi sao đó chọn cho mình 1 vài cách học phù hợp với từng bạn.

ngaymoisg

học liên tục mỗi ngày với 100% giáo viên nước ngoài thì sẽ nhanh tiến bộ nhất và cũng là 1 cách học hay đó.

hoathuytien

Bạn ơi học tiếng anh là cả 1 quá trình rất dài, không phải ngày một ngày 2 là có thể giao tiếp lưu loát được. Bởi vậy bạn nên tìm trung tâm nào học phí vừa phải để học cho lâu dài
Bây giờ cũng có nhiều trung tâm dạy tiếng anh lắm nhưng không phải chất lượng ở trung tâm nào cũng tốt đâu. Bạn có thể tham khảo trung tâm ILI ở đường Trường Sơn, quận 10 thử xem ( cổng sau của công viên Lê Thị Riêng xem sao), trung tâm này chuyên dạy về các khóa tiếng anh giao tiếp, có nhiều học viên đăng ký học ở đó và tiến bộ lên rất nhiều
Đây là web của ILI nha bạn:

myyydlove

Mình đang có phương pháp học tiếng anh khá hay đó là mình tham gia học ở trung tâm anh ngử TOMe vừa chăm chỉ rèn luyện tiếng anh tại nhà, các khoá học bên trung tâm anh ngữ TOMe rất chất lượng nhé, giáo viên bên trung tâm anh ngữ TOME giàu kinh nghiệm và có phương pháp giản dạy rất hay, giáo viên hay chèn các hoạt động ngoại khoá cũng như các game show mini và trong buổi học nên học viên không sợ bị ngán ngẩm tiếng anh. Giáo viên còn giao bài tập về nhà nữa, Mình nhờ học như vậy mà sau hai khoá học tại TOMe mình đã tiến bộ nhiều rồi.

Candymoctra

Hi, học tiếng Anh đâu phải ngày một ngày hai là có thể tiến bộ đựơc, hồi đó tiến anh của mình khá yếu, cũng nhờ tự học tiếng Anh cộng với việc học bên trung tâm Anh ngữ TOME thì trình độ tiến Anh của mình tiến bộ khá nhiều. Qua thời gian học bên trung tâm hai năm thì trình độ tiến Anh tiến bộ lên hẳn. Mình học bên ngành hướng dẫn viên du lịch nên muốn ra trừơng có việc làm tốt thì tiếng Anh phải tốt, vì vậy nên cũng có mục đích để phấn đấu.

TrnhTNghin

con người khi sinh ra đâu có biết chút kiến thức nào đâu...quan trọng là tinh thần, phải xác định mục tiêu rõ ràng rồi nổ lực hết mình thực hiện nó...lúc mình mới vào học ở EAS (Âu Úc Mỹ) ở 368 Nguyễn Văn Luông, nói thật là mình hầu như là phải học lại từ đầu, nhưng nhờ các thầy cô am hiểu tâm lý với phương pháp dạy khoa học nên mình tiếp thu tốt và thấy tiến bộ nhanh

Các chủ đề có liên quan khác