hangptt95

chào các bạn, mình muốn ghi đĩa CD hay DVD game hay phần mềm bất kì mà khi cài đặt hết đĩa 1 thì máy yêu cầu đưa đĩa 2 vào, tương tự như các đĩa game ở ngoài quán ấy, không biết nero có ghi được kiểu này không các bạn? mình vừa tìm mỏi cả chân ở các diễn đàn khác mà vẫn không có câu trả lời KẾT đáng...vây có pro nào biết cách ghi kiểu này thì bày cho anh em ở vn.zoom biết với nhé vì đề tài này mình nghĩ là sẽ hot lắm đấy.

---------- Bài thêm lúc 08:51 ---------- Bài trước là lúc 08:35 ----------

up lên 1 phát nào

Tùy từng loại game mà có cách chia khác nhau, tham khảo
Code: http://fileforums.com/forumdisplay.php?f=39 Vào đây chọn loại game bạn cần
Code: http://fileforums.com/showthread.php?t=74084

Tennyson

hic, đọc xong tẩu hỏa nhập ma luôn rôi, bạn vừa ghi đĩa rồi thì chịu khó sẻ chia kinh nghiệm với anh em vn.zoom rõ hơn được không bạn

katy_ttky

protri sao mà bạn minh_97 nói bạn này sai vậy?

không biêt bạn mod có đúng không nhưng thanks bạn nhiều nhé

bạn minh_97 có cách nào hay hơn nữa àh? bày cho anh em với Tùy game mới ghi được thui bạn ạ .

Cứ lấy winrar chia ra là ghi được hết .

h2o_eye

vinh1948 Xóa comment của tao rồi à, tao nghĩ mày chưa bao giờ chơi game nên không biết đâu thangcohuthtd1 à. Biết thì thưa thốt, không biết thì phụ thuộc cột mà nghe, đừng làm cho người khác hiểu lầm. vậy bạn vừa từng ghi đĩa kiểu này rồi thì bạn chỉ dẫn cho anh em vn.zoom với

chịu khó vậy bạn nhé

---------- Bài thêm lúc 19:52 ---------- Bài trước là lúc 19:49 ----------

thangcohuthtd1

Tùy game mới ghi được thui bạn ạ .

Cứ lấy winrar chia ra là ghi được hết . tùy game là sao mình không hiểu, mình thấy ngoài tiệm game nào cũng ghi theo kiểu đó được mà. còn ghi theo kiểu data thì mất công lắm, copy ra ổ cứng, rồi ghép file, rồi mới có thể cài đặt được...mod có phương pháp tối ưu hơn không?

nsk1926

protri sao mà bạn minh_97 nói bạn này sai vậy?

không biêt bạn mod có đúng không nhưng thanks bạn nhiều nhé

bạn minh_97 có cách nào hay hơn nữa àh? bày cho anh em với thế bạn muốn ghi game gì, có trong danh sách mình đưa k? mình vừa làm theo chỉ dẫn của họ và ghi thành công 2 đĩa fifa mà. cài xong đĩa 1 lại đòi tiếp đĩa 2, hihi

bvhoang42

Hi protri, về vấn đề này có nhiều cách, nhưng cách đơn giản là như vầy.

Bạn có thấy là trong game, VD game có 2 đĩa CD, thì bao giờ cũng có file *.cab (có nhiều game phức tạp không làm theo cách này đâu, và bạn có hỏi thì cũng chẳng ai chỉ đâu ).

Thế nhé, vấn đề là nằm ở file *.cab đấy.

Còn nếu bạn có chơi IGI, bạn để ý, phần mềm cài đặt của nó (lúc cài đặt á ha), nó dùng phần mềm đó (nhìn gốc dưới, cái chỗ để địa chỉ trang web á), (phần mềm đó bạn kiếm không có đâu, vì không ai up lên cả, và phải bỏ tiền ra mua, và sử dụng nó cũng khó đó).

Có vài ý kiến trao đổi cùng bạn!

xuan_phong

vinh1948 Xóa comment của tao rồi à, tao nghĩ mày chưa bao giờ chơi game nên không biết đâu thangcohuthtd1 à. Biết thì thưa thốt, không biết thì phụ thuộc cột mà nghe, đừng làm cho người khác hiểu lầm. Biết thì nói .Sao phải chê người .Có gì sai thì cứ chỉ ra .

---------- Bài thêm lúc 21:42 ---------- Bài trước là lúc 21:42 ----------

vinh1948 Xóa comment của tao rồi à, tao nghĩ mày chưa bao giờ chơi game nên không biết đâu thangcohuthtd1 à. Biết thì thưa thốt, không biết thì phụ thuộc cột mà nghe, đừng làm cho người khác hiểu lầm. Biết thì nói .Sao phải chê người .Có gì sai thì cứ chỉ ra .

---------- Bài thêm lúc 21:47 ---------- Bài trước là lúc 21:42 ----------

protri vậy bạn vừa từng ghi đĩa kiểu này rồi thì bạn chỉ dẫn cho anh em vn.zoom với

chịu khó vậy bạn nhé

---------- Bài thêm lúc 19:52 ---------- Bài trước là lúc 19:49 ----------

tùy game là sao mình không hiểu, mình thấy ngoài tiệm game nào cũng ghi theo kiểu đó được mà. còn ghi theo kiểu data thì mất công lắm, copy ra ổ cứng, rồi ghép file, rồi mới có thể cài đặt được...mod có phương pháp tối ưu hơn không? ngoài tiệm đa số ngta nén lại rồi cắt ra, hay 1 số game cắt dc thì gom các file dataX.cab (file gì .cab quên rồi, lâu rồi không cài game nữa) có dung lượng cỡ 1DVD ghi ra 1 đĩa

Mỗi game có 1 cách làm khác nhau và rất phức tạp, bạn có thể tham khảo các topic trên warez-bb.org .Nếu không thì nén bằng winrar rùi ghi theo kiểu data ấy .

Fabio

to thangcohuthtd1:

ok mod, nếu được thì cứ xóa mấy cái comment không được lịch sự kia của mình. Thật sự thì có hơi quá khích, nhưng thật lòng thì cũng không KẾT một số thành phần trong đây .

file dạng *.cab là dạng chung đấy mod, không phải chỉ ở ngoài tiệm đâu (nói đều này để có sự khác biệt giữa game dạng nén, gọi là RIP, với game full, game full vẫn có file *.cab). Và ngoài ra thì dùng phần mềm (phần mềm vẫn có đấy chứ).

langdu_lukhach

hic, ghi đĩa game mà cũng phức tạp quá nhỉ, thôi thì cứ ghi theo cách cổ điển là ghi data thôi cho nó lành, đỡ hỏng hết mấy cái dĩa, nhưng làm theo kiểu này thật là bị động quá, chẳng lẽ không có phần mềm nào hay cách ghi nào đơn giản hơn mà không phải phụ thuộc vào file *.cab ???

blog_kiss

vinh1948 to thangcohuthtd1:

ok mod, nếu được thì cứ xóa mấy cái comment không được lịch sự kia của mình. Thật sự thì có hơi quá khích, nhưng thật lòng thì cũng không KẾT một số thành phần trong đây .

file dạng *.cab là dạng chung đấy mod, không phải chỉ ở ngoài tiệm đâu (nói đều này để có sự khác biệt giữa game dạng nén, gọi là RIP, với game full, game full vẫn có file *.cab). Và ngoài ra thì dùng phần mềm (phần mềm vẫn có đấy chứ). Một chút hiểu lầm ,không có gì .Lần sau cậu chú ý rút kinh nghiệm thui .Với mấy câu đó mà nói mấy mod khác chắc cậu 4ever rùi .Chả biết cậu gây thù ở đâu rùi tuôn vào đây .

Brentyn

protri hic, ghi đĩa game mà cũng phức tạp quá nhỉ, thôi thì cứ ghi theo cách cổ điển là ghi data thôi cho nó lành, đỡ hỏng hết mấy cái dĩa, nhưng làm theo kiểu này thật là bị động quá, chẳng lẽ không có phần mềm nào hay cách ghi nào đơn giản hơn mà không phải phụ thuộc vào file *.cab ??? Bạn mua cái đĩa rewrite tha hồ mà vọc. hay chia xong thì dùng ultra iso mount vào ổ ảo cài thử

maithu99

uh, chắc mình ghi đĩa theo cách cổ điển cho nó lành, ghi vầy phức tạp thiệt đó. chân thành Thank các bạn vừa chỉ giáo nha

Chủ yếu tùy chỉnh cái autorun.inf thuj. Tạo 2 thư mục "DISK 1" và "DISK 2" rùi copy tất cả file vào DISK 1. Sau đó move các thư mục trong phần DATA của game (Vì nó ngốn dung lượng nhất). Copy cái Autorun.inf và file.ico (biểu tượng) vào disk 2. Double Click vào Autorun.inf để tùy chỉnh như sau:

open=0

icon=file.ico

Rùi tạo add thư mục Disk 1 và Disk 2 vào iso file. Rùi burn thuj

bachhop172000

protri uh, chắc mình ghi đĩa theo cách cổ điển cho nó lành, ghi vầy phức tạp thiệt đó. chân thành Thank các bạn vừa chỉ giáo nha Mình nghĩ đầu tư thêm một ổ cứng khác có lẽ hay hơn là ghi ra đĩa để cài Phức tạp lắm, mà nếu thực hiện sai lại không chèn đĩa cài tiếp được thì cũng mỏi

Các chủ đề có liên quan khác