Mình cắm dây mạng vào và join vào Homegroup vẫn được nhưng tại sao khi vào 1 PC khác để lấy tài liệu mà PC kia share thì không được

Mình trình bày theo thứ tự thế này nha

+ Vấn vào được Homegroup nè

+ Kick chuột vào 1 PC khác nó hiện lên thế này

+ Mình cũng vừa thử đánh vào tên PC của mình và mật (an ninh) khẩu để join vào mạng

+ Nhưng nó lại báo là không đúng như thế này.haizz

Mình vừa thử leave homegroup và join lại nhưng vẫn bị tương tự.Nản quá.

Mọi người giúp mình với.Thank nhiều

yeunu

Do bên kia share mã vẫn chưa tắt chức năng pass

---------- Bài thêm lúc 15:16 ---------- Bài trước là lúc 15:14 ----------

Control Panel\Network and Sharing Center--> bên trái Dòng Change Advanced sharing settings--> kiếm dòng Pass-->Turn Off đi

phudung36

hiendkn Do bên kia share mã vẫn chưa tắt chức năng pass

---------- Bài thêm lúc 15:16 ---------- Bài trước là lúc 15:14 ----------

Control Panel\Network and Sharing Center--> bên trái Dòng Change Advanced sharing settings--> kiếm dòng Pass-->Turn Off đi Mình turn off hết các pass rùi mà vẫn không được bạn à.

---------- Bài thêm lúc 16:28 ---------- Bài trước là lúc 16:26 ----------

huongga45 để pass thì làm sao vào được.bạn nhập sai user name hay pass đó thui. User name vs pass không thể sai được bạn à.User name thì do mình cài còn nếu sai pass thì không thể join vào homegroup được

tamthangia tắt nhầm hàng tắt trên máy nó . Thế à bạn.Để thử cái vừa nha.

---------- Bài thêm lúc 17:07 ---------- Bài trước là lúc 16:51 ----------

tamthangia tắt nhầm hàng tắt trên máy nó . Mình vừa thử nhưng không được rồi bạn ơi

bạn muốn nhân dữ liệu từ máy nào thì phải tắt pass hay đăng nhập pass máy đó chứ không phải tắt pass hay đăng nhập máy bạn đâu !

vào bằng máy kia tới Control Panel\Network and Internet\Network and Sharing Center\Advanced sharing settings

vào đó, chọn dòng cuối cùng là turn off password protected setting

truclinh2210

mình cũng thỉnh thoảng gặp trường hợp này !

Xác nhận là turn off pass trên cả 2 máy rồi cơ mà vẫn không được, vẫn cứ đòi pass !

Mà rõ là mình còn không đặt pass trong tài khoản admin nữa

Đành dùng cách cuối :

đặt pass cho tài khoản admin bên máy kia, rồi thực hiện truy xuất bằng máy mình với pass+ tài khoản vừa tạo !

Chắc chắn là phải được roài

Các chủ đề có liên quan khác