Jose

Sr các pác em post nhầm tự nhiên mấy cái My Computer, Thùng rác , ... nó màu hết không dc trong suốt như lúc tr nữa

có thể là bạn vừa tải bản themes không phù hợp. các ban giao diên tren mạng thường do người dùng tự làm. có rất nhiều lỗi. bạn phải chắc chán vừa xóa hết chương trình cài đặt. tải tune up untilites (google)về xài thử, fix lại icon. chúc may mắn.

senri_2108

các bạn bình tinh , tại em nhấn nhầm sửa bài viết , em vừa post lại rồi , các bạn fix giúp em

Scandleah

kuboon113 các bạn bình tinh , tại em nhấn nhầm sửa bài viết , em vừa post lại rồi , các bạn fix giúp em Trong suốt là trong như thế nào nhỉ,mình không hiểu rõ ý bạn cho lắm

Kermit

Bạn nhấp phải chuột ---> Arrange Icon By ---> Bỏ check Lock Web Items on Desktop thử xem có được ko.

win xp thi`properties >> customiez desktop>>web>>tick bỏ my curen home page la ok

win 7 thi không nhớ ro~ nhưng cách lam cũng tương tự. hiên mình đang xài xp nên không giúp bạn cụ thể dc

Bạn R-kick vào My computer, chọn Proferties, -> chọn thẻ advanced -> Chọn setting của khung ferfomance -> hiện ra 1 bảng effect -> bỏ chọn 1 cái nào trong khung ấy (quên rồi, bỏ hết đi cũng được, trừ 3 cái cuối).

Chắc chắcn 101%

---------- Bài thêm lúc 15:13 ---------- Bài trước là lúc 15:12 ----------

Cái gi có tên là shadow ý!

XP rồi

Cái này bỏ cũng dễ bỡn thôi

Bấm chuột phải vào My Computer rồi chọn Properties (hay đơn giản nhấn phím Windows+Break),

Tiếp theo chọn thẻ Advanced, bấm nút Settings trong khung Performance, chọn thẻ Visual Effects, tích chọn vào Use drop shadows for icon labels on the desktop => XONG!

Còn nếu vẫn không được thì click chuột phải vào vùng trống trên desktop, Arrange Icons By => bỏ chọn Lock Web Items on Desktop

hoangluan1966

lỗi này lắm người hỏi nhỉ

cái này có thể xem là kiến thức căn bản khi sử dụng máy tính mất rồi

bạn nên seach trước khi đặt câu hỏi sẽ tìm thấy câu trả lời nhanh hơn

mà mất post trước cũng trả lời đúng rồi đấy

Các chủ đề có liên quan khác